tui chia lại phân vùng ổ cứng và muốn cài lại windows xp2 nhưng khi đưa đĩa windows vào máy báo lỗi Please càixpress recovery2 from GIGABYTE CD title. Press Any key to continue..

kimyuong_hi

Mình không xài main GG nên chưa gặp trường hợp này bao giờ. Nhưng mình muốn gợi ý bạn, coi lại quá trình chia ổ đĩa. Bạn nên đặt ổ cài OS là Primamy, sau đó set Active cho nó. Chúc bạn thành công.

Ferrill

vào bios bỏ đĩa windows vào chon boot from cd đầu tiên đừng bấm gì cả thế là boot được vào cd windows mà

Freddy

Chưa gặp lỗi này bao giờ. kiểm tra xem ổ bạn có phải SATA không ? 1 số máy ổ SATA là phải có đĩa windows tích hợp SATA mới chạy dc.

Makis

duong doanh tui chia lại phân vùng ổ cứng và muốn cài lại windows xp2 nhưng khi đưa đĩa windows vào máy báo lỗi Please càixpress recovery2 from GIGABYTE CD title. Press Any key to continue.. tuanitpro Mình không xài main GG nên chưa gặp trường hợp này bao giờ. Nhưng mình muốn gợi ý bạn, coi lại quá trình chia ổ đĩa. Bạn nên đặt ổ cài OS là Primamy, sau đó set Active cho nó. Chúc bạn thành công. akahimachi Chưa gặp lỗi này bao giờ. kiểm tra xem ổ bạn có phải SATA không ? 1 số máy ổ SATA là phải có đĩa windows tích hợp SATA mới chạy dc.

main gigabyte mà báo lỗi đó thì bạn cho cái đĩa main vào nhấn phím bát kỳ để tới xpress recovery2, nếu dùng đĩa windows không được thì bạn vào bios chỉnh lại ahci >> thành ide đừng để sata rồi cài

nếu không kiếm bản windows có sata hay usb cài windows là ok

luctrntncung

nth250908 main gigabyte mà báo lỗi đó thì bạn cho cái đĩa main vào nhấn phím bát kỳ để tới xpress recovery2, nếu dùng đĩa windows không được thì bạn vào bios chỉnh lại ahci >> thành ide đừng để sata rồi cài

nếu không kiếm bản windows có sata hay usb cài windows là ok XIn lỗi bạn đây không fai là lỗi nha! chỉ là phần yêu cầu bạn ấn nút để bắt đầu vào quá trình cài đặt driver tự động thôi

hic! ng ta đang nói cho đĩa windows vào nó thế kia mà bạn!

mình nghĩ cái kia bạn bỏ nhầm đĩa main vào thì đúng hơn!

vì rõ ràng nếu mà hiện lên dòng chữ đó-> boot từ CD rồi

còn bạn có cần driver sata ICH9 hay không thì lúc bạn đang cài windows sẽ biết( không nhìn thấy ổ đĩa)

nguyetdang1610

Xem lại định dạng ổ cứng của bạn có phải Sata không nếu đúng xin mời ra mua đĩa windows Xp hỗ trợ Sata không có thì Ghost đi cho nó nhanh

saina9x

hix , các huynh oi giúp dệ với .máy tính của đệ không vào đươc windows ,khi khởi động máy báo lỗi là:cmos checksum eror defaults loaded đệ nghĩ đây là lỗi do pin cmos nên đệ đưa về các thông số nguyên thủy của nó sau đó save lại nhưng vẫn không vào đươc .bực mình đệ cài lại windows nhưng máy lại không nhận đĩa windows dù cho đệ boot tu cd .bây giờ hết cách rùi đành nhờ các huynh giup đỡ ...các huynh co ai bjt bệnh này thi gjup đệ với nha.thank nhiu

smile_kiss90

hix , các huynh oi giúp dệ với .máy tính của đệ không vào đươc windows ,khi khởi động máy báo lỗi là:cmos checksum eror defaults loaded đệ nghĩ đây là lỗi do pin cmos nên đệ đưa về các thông số nguyên thủy của nó sau đó save lại nhưng vẫn không vào đươc .bực mình đệ cài lại windows nhưng máy lại không nhận đĩa windows dù cho đệ boot tu cd .bây giờ hết cách rùi đành nhờ các huynh giup đỡ ...các huynh co ai bjt bệnh này thi gjup đệ với nha.thank nhiu .oh mà no còn có thêm một bẹnh nữa là khi tắt nguồn bàng cách nhấn nút trên cpu thì màn hình và cpu vẫn còn họat động cho đến khi rút phích cắm ra khỏi ổ cắm .

vichiha_itachi

nhoa69 hix , các huynh oi giúp dệ với .máy tính của đệ không vào đươc windows ,khi khởi động máy báo lỗi là:cmos checksum eror defaults loaded đệ nghĩ đây là lỗi do pin cmos nên đệ đưa về các thông số nguyên thủy của nó sau đó save lại nhưng vẫn không vào đươc .bực mình đệ cài lại windows nhưng máy lại không nhận đĩa windows dù cho đệ boot tu cd .bây giờ hết cách rùi đành nhờ các huynh giup đỡ ...các huynh co ai bjt bệnh này thi gjup đệ với nha.thank nhiu .oh mà no còn có thêm một bẹnh nữa là khi tắt nguồn bàng cách nhấn nút trên cpu thì màn hình và cpu vẫn còn họat động cho đến khi rút phích cắm ra khỏi ổ cắm . cmos checksum error >. lỗi bios hay hết pin đi mua cục pin cmos về mà thay

không phải máy không nhận đĩa windows mà bios lỗi nên thứ tự ưu tiên boot không phải là ổ cd (bât máy lên rồi chỉnh lại)

khi tắt máy bằng nhân nút trên cpu >> nếu còn đèn sáng thì không phải là tắt máy (mặc định nó là stand by đó chỉ là chế độ nghỉ để tiếm kiệm năng lượng)

lung.i3u_kut3

mình cung giong' voi ong nhoc9x trên vậy hic.để đĩa henin vào thì ok nhung đưa đĩa windows vào thì no kho nhân. tương đĩa hư mưa 2 cái nữa về mà no vẫn không nhận bưcc minh. thé ông nhóc vừa tim được nguyên nhân chưa có thì Phần mềm minh gium nhé :[email protected] thnk

nguyenviet1012

Máy cuả mình khi khởi động thì có thể vào được bios (ấn DEL) Nhưng sau đó thì hiện ra màn hình đen có dấu nháy và sau đó thì đen thui. Mình vừa kiểm tra thì màn hình + ổ CD + RAM +pin CMos đều ổn. Mình muốn format lại ổ cứng nhưng máy không nhận đĩa boot/win. Các anh em giúp mình với

quabongvang

Mình cài lại windows xong bỏ đĩa driver vào cho nó chạy xpress càinhưng đang cài bấm nhầm vô phần xpress recovery2 ngay chỗ boot cd. sau đó thì vào cài diver nhưg nó không nhận. nó bảo " get keycount fail". pác nào chỉ dùm mình với. Tks các pác !

p/s: trước đó cài lại 1 lần không bấm vô cái xpress recovery2 thì máy nó nhận hết các driver. sau khi bấm nhầm vào nó không nhận nữa.

mình đang sử dùng main GG mình cũng bị lỗi tương tự, không nhận đĩa win. trong khi đĩa boot vẫn nhận như thường. mình thấy main GG hay gặp lỗi này. bạn nào vừa gặp lỗi tương tự và có cách giải quyết xin chỉ cho anh em. Thanhks!

Vincent

headlines12 Máy cuả mình khi khởi động thì có thể vào được bios (ấn DEL) Nhưng sau đó thì hiện ra màn hình đen có dấu nháy và sau đó thì đen thui. Mình vừa kiểm tra thì màn hình + ổ CD + RAM +pin CMos đều ổn. Mình muốn format lại ổ cứng nhưng máy không nhận đĩa boot/win. Các anh em giúp mình với Bạn cho đĩa boot vào Repeair thôi.

Không thì cài lại hệ điều hành là tối ưu nhất rùi.

vipboy_namngoc

tình hình là rất tình hình ùiddaaay mấy bác ơi.e có con laptop acer máy e nghịch bung bét hết ùi giờ e muốn cài lại windows hay ghoslaijij windows nhưng mà khổ nỗi máy nó không nhận đĩa windows thế mới đau chứ: e có chình main ùi nhận đĩa ùi nhưng mà lúc nhận đĩa pải chờ rất lâu khi e cài windows mới hay vào windows mini không dc, vào windows mini thi bị lỗi còn cài lại windows thì không thấy o? dĩa nào đê? mà cài ca? không hieu?.

Các chủ đề có liên quan khác