12_A9

máy mình dùng WIN7, không biết mình phá cái gì mà máy tính mình giờ mở file ảnh động có đuôi GIF không được nữa. Giờ mở hình ảnh nó toàn mở bằng WINDOWS PHOTO VIEWER mà cái này hình như không mở được file ảnh động, nên mở ra cứ trơ trơ không động đậy gì hết. Ai chỉ mình cách gì để mở cho nó ra lại không, mình dùng máy ở công ty thì mở được vì máy đó dùng winxp có cái windows picture and fax viewer mở được. mà sao mình tim hoài mà máy mình không thấy có . tất cả người ai biết chỉ mình với! vì cái này mà mấy bữa nay mình chẳng học hành được gì.

Bartlett

gentletiger máy mình dùng WIN7, không biết mình phá cái gì mà máy tính mình giờ mở file ảnh động có đuôi GIF không được nữa. Giờ mở hình ảnh nó toàn mở bằng WINDOWS PHOTO VIEWER mà cái này hình như không mở được file ảnh động, nên mở ra cứ trơ trơ không động đậy gì hết. Ai chỉ mình cách gì để mở cho nó ra lại không, mình dùng máy ở công ty thì mở được vì máy đó dùng winxp có cái windows picture and fax viewer mở được. mà sao mình tim hoài mà máy mình không thấy có . tất cả người ai biết chỉ mình với! vì cái này mà mấy bữa nay mình chẳng học hành được gì. Lúc trước bạn mở GIF ở máy bạn bằng trình gì đã, xác định được rồi thì click chuột phải, chọn open with rồi chọn phần mềm đó mà xem. Bí quá thì bạn cho nó xem bằng trình duyệt cũng được

kenny.nuwuen

photo viewer sao không mở được ảnh .GIF ??? vẫn bt mà ... có thể bạn vừa mở = paint rồi save lại khiến file ảnh biến thể nên bật lại cũng chả thấy ... động thôi ...

duykhanh_pro

gentletiger máy mình dùng WIN7, không biết mình phá cái gì mà máy tính mình giờ mở file ảnh động có đuôi GIF không được nữa. Giờ mở hình ảnh nó toàn mở bằng WINDOWS PHOTO VIEWER mà cái này hình như không mở được file ảnh động, nên mở ra cứ trơ trơ không động đậy gì hết. Ai chỉ mình cách gì để mở cho nó ra lại không, mình dùng máy ở công ty thì mở được vì máy đó dùng winxp có cái windows picture and fax viewer mở được. mà sao mình tim hoài mà máy mình không thấy có . tất cả người ai biết chỉ mình với! vì cái này mà mấy bữa nay mình chẳng học hành được gì. WINDOWS PHOTO VIEWER ở windows 7 không mở được file gif bạn à...để mở file gif bạn click chuột phải file đó > open with > internet explorer.

lu3kchj_mY

Làm theo tui chắc ăn 100%.

Gõ dòng: regsvr32 shimgvw.dll vào Run nhấn OK hiện ra cái bảng nhấn OK là xong.

Các chủ đề có liên quan khác