Mình để con laptop ở nhà,thằng em mình không biết nó làm cách nào mà vào được máy tính của mình,mình để pass đăng nhập rồi mà???( Lúc bật game trên Zing nhấp vào phần gõ tk mình mới thấy mấy cái account của nó nên mới phát hiện ra ). Mình chỉ biết là một cách vào máy tính không cần pass đó là: Khi bật máy nhấn F8 và sau đó vào chế độ Safe Mode.

Bạn nào giúp mình cách chống trường hợp trên ko?? Cụ thể là chỉ cho môt Admin được phép sử dụng máy tính mà không cho bất kì người khác vào ko??

Mình Thank !

ltk_11b3

bạn hảy set mk administrator luôn đi hay là khóa lun củng đuơck

tắt tấc cả các tài khoản khác chỉ để lại tk của bạn đang dùng thui

littlecat_a1

Mình dùng windows 7 trước giờ khởi động bằng safe mode đâu có vào được windows mà không nhập pass đâu. trừ khi bạn enable cả account admin >> bạn vào control panel >> User account control >> xóa các tài khoảng không dùng đến và disable accound admin nếu đang mở hay chuyển account personal của bạn đang dùng sang admin và đặt pass.

Mà nếu bạn không muốn người khác dùng chung máy thì nói thẳng với họ chứ cần gì suốt ngày phải e sợ về dùng ké!

Taji

thaianhtung Hãy tạo 1 tài khoản user dành riêng cho bạn,thiết lập password phức tạp vào(dùng Tên + Số + ký tự đặc biệt)

Để coi nó còn vào nữa dc không ?Thân ! Đặt pass như vậy thì dùng cách 3 nhé

thanh_truong68

thaianhtung Hãy tạo 1 tài khoản user dành riêng cho bạn,thiết lập password phức tạp vào(dùng Tên + Số + ký tự đặc biệt)

Để coi nó còn vào nữa dc không ?Thân ! Đặt pass như vậy thì dùng cách 3 nhé

Nathanial

Để coi nó còn vào nữa dc không ?Thân ! Bất kìa mk nào mình cũng chơi hẳn chữ,số,kí tự đặc biệt ===> tổng số: 10 kí tự.

---------- Bài thêm lúc 12:26 ---------- Bài trước là lúc 12:30 ----------

xitrum123x Mình dùng windows 7 trước giờ khởi động bằng safe mode đâu có vào được windows mà không nhập pass đâu. trừ khi bạn enable cả account admin >> bạn vào control panel >> User account control >> xóa các tài khoảng không dùng đến và disable accound admin nếu đang mở hay chuyển account personal của bạn đang dùng sang admin và đặt pass.

Mà nếu bạn không muốn người khác dùng chung máy thì nói thẳng với họ chứ cần gì suốt ngày phải e sợ về dùng ké! Cái này mình biết từ hồi mới học máy tính ở trường cơ! Cách đây khoảng 6,7 năm j đó ,thời còn cùng windows Xp,h windows 7 cug không khác là mấy Dù sao cũng thanks vì nhiệt tình ! :d ! Ở đây mình muốn cách khắc phục cơ

Giải pháp thì các bro trên kia vừa đưa ra rồi, lũy ý thêm 1 cái nữa là lôi đầu nó ra hỏi trực tiếp luôn, hy vọng là chủ thớt sẽ xem xét

phuc_n_h

Contrucsion Bật máy tính vào chế độ safe mode mà vào được windows à . . Vụ này mình mới nghe , bác nào biết vụ này chỉ giáo

Muốn vào có nhiều cách lắm bạn à. dùng hirenboot remove cái pass đó cũng được

Dùng Oph Cr-ack , backtrack để dò ra cái pass đó cũng được

hay thủ công hơn 1 tí nó tạo ra 1 bảng ghost riêng của nó , khi nào nó cần dùng thì nó ghost bảng của nó , rồi khi nào xài xong nó ghost máy bạn về tình trạng lúc đầu. Ghost thì cao lắm 15-20' nếu nó làm cách này thì mình cũng bó tay Có khả năng là nó dùng phần mềm dò pass,mình cũng đoán ra ngay ! Nhưng mờ lạ lắm,hôm ý về thấy máy ở trạng thái ngủ ?? Lạ thật

---------- Bài thêm lúc 12:37 ---------- Bài trước là lúc 12:36 ----------

Dương Tuấn Giải pháp thì các bro trên kia vừa đưa ra rồi, lũy ý thêm 1 cái nữa là lôi đầu nó ra hỏi trực tiếp luôn, hy vọng là chủ thớt sẽ xem xét Em muốn gia đình yên ấm

be_can

Sao bạn không đặt mật (an ninh) khẩu cho mainboard hay ổ cứng bằng cách vào BIOS thiết lập. Máy mình đặt mật (an ninh) khẩu theo ổ cứng.

Em muốn gia đình yên ấm Thật không đó? Em út trong nhà, khi mình không dùng máy thì cho nó dùng, chết àh?

Hay sợ hỏng máy? Trừ khi một người cố tình phá phách chứ dùng máy bình thường chẳng chuyện gì phải sợ...

Cư xử như vậy thì gia đình mới thật sự yên ấm, mới có tình anh em.

Nếu vễn muốn ôm riêng thì cứ đặt pass bios đi, đặt luôn chế độ bảo vệ hệ thống để vừa bật lên là yêu cầu pass bios ngay (tránh chuyện người khác chỉnh sửa bios)

Password bios của laptop không phải nói muốn phá là phá (dùng backdoor của nhà sản xuất hả? gõ thử đi. Mở máy ra rồi tháo pin àh? làm thử coi có mất ko.)

Nếu là anh em ruột mà chơi vậy thì thật đáng xấu hổ... Anh em rể còn xấu hổ hơn vì bản thân không biết cách sống để được lòng người khác.

Tốt nhất cứ để em nó dùng rồi căn dặn nó đừng cài đặt chỉnh sửa lung ung là ok...

Xin lỗi nếu bài viết của tui làm cậu khó chịu!

tim_em56

thanhquan11a1 Thật không đó? Em út trong nhà, khi mình không dùng máy thì cho nó dùng, chết àh?

Hay sợ hỏng máy? Trừ khi một người cố tình phá phách chứ dùng máy bình thường chẳng chuyện gì phải sợ...

Cư xử như vậy thì gia đình mới thật sự yên ấm, mới có tình anh em.

Nếu vễn muốn ôm riêng thì cứ đặt pass bios đi, đặt luôn chế độ bảo vệ hệ thống để vừa bật lên là yêu cầu pass bios ngay (tránh chuyện người khác chỉnh sửa bios)

Password bios của laptop không phải nói muốn phá là phá (dùng backdoor của nhà sản xuất hả? gõ thử đi. Mở máy ra rồi tháo pin àh? làm thử coi có mất ko.)

Nếu là anh em ruột mà chơi vậy thì thật đáng xấu hổ... Anh em rể còn xấu hổ hơn vì bản thân không biết cách sống để được lòng người khác.

Tốt nhất cứ để em nó dùng rồi căn dặn nó đừng cài đặt chỉnh sửa lung ung là ok...

Xin lỗi nếu bài viết của tui làm cậu khó chịu! Nhà có 2 máy, mỗi người một máy mờ

với lại vì công chuyện của mình cũng như học tập nên không muốn bất kì ai sử dụng

khuongneba Nhà có 2 máy, mỗi người một máy mờ

với lại vì công chuyện của mình cũng như học tập nên không muốn bất kì ai sử dụng Thế àh! Vậy là trách nhầm rồi áh! Xin lỗi lần nữa (cứ nhầm vào pass bios mà phang, nhưng khi bật luôn chức năng bảo vệ hệ thống bằng pass bios-khởi động máy hay truy cập bios đều cần nhập password- thì cố đừng quên. Nếu không sẽ nên phải đến thợ để nạp lại, đụng tên đểu nó đòi thay luôn bios ấy chứ!!)

Các chủ đề có liên quan khác