phaply_k19

Đâu năm 2011 đến nay tất cả các nhà cung cấp dịch vụ mạng tại Việt Nam vừa chặn người truy cập trang web Facebook.com.

Để giúp tất cả người truy cập vào Facebook, mình vừa tạo 1 trang web để đăng nhập vào Facebook dể dàng hơn, vượt qua sự kiểm soát của nhà cung cấp dịch vụ.

Bước 1: Bạn vào thay đổi DNS ( Thay đổi DNS thì chắc bạn nào cũng biết rùi )

Chúng ta lấy DNS của Google cho nhanh và dể nhớ, không lấy OpenDNS khó nhớ

DNS server 1: 8.8.8.8

DNS server 2: 8.8.4.4

Sau khi thiết lập DNS xong bạn vào trang web do mình tạo, có link:

VIETNAMFB.TK được viết tắt của từ VIET NAM + FACEBOOK (fb).tk

Rất dể nhớ phải không tất cả người. Vậy là vào Facebook được rùi. Chúc các bạn luôn có Facebook bên cạnh.

Vào Facebook không còn là chuyện khó khăng nửa

whisky_love412

mabumap1 Đâu năm 2011 đến nay tất cả các nhà cung cấp dịch vụ mạng tại Việt Nam vừa chặn người truy cập trang web Facebook.com.

Để giúp tất cả người truy cập vào Facebook, mình vừa tạo 1 trang web để đăng nhập vào Facebook dể dàng hơn, vượt qua sự kiểm soát của nhà cung cấp dịch vụ.

Bước 1: Bạn vào thay đổi DNS ( Thay đổi DNS thì chắc bạn nào cũng biết rùi )

Chúng ta lấy DNS của Google cho nhanh và dể nhớ, không lấy OpenDNS khó nhớ

DNS server 1: 8.8.8.8

DNS server 2: 8.8.4.4

Sau khi thiết lập DNS xong bạn vào trang web do mình tạo, có link:

VIETNAMFB.TK được viết tắt của từ VIET NAM + FACEBOOK (fb).tk

Rất dể nhớ phải không tất cả người. Vậy là vào Facebook được rùi. Chúc các bạn luôn có Facebook bên cạnh.

Vào Facebook không còn là chuyện khó khăng nửa Chào bạn! Thank bạn vừa chỉ cách vào F.B nhưng mà mình vừa đăng nhập vào nhưng nó lại hiện ra một trang và cứ bảo mình Submib từ gì đó nhưng tìm mãi vẫn không thấy từ nào hết. Bạn có thể giúp mình. Thank bạn nhé

phuongzin78

__Ngất__ hết chặn rồi Chắc bạn ở nước ngoài?!?

Ngoài change DNS, có thể dùng soft, tui thường dùng dễ xài khỏi phải thay đổi thứ gì hết, tiện cho dân bán nghề dư như tui

kayoki1985

sao ở nhà em phải dùng có đống thứ mới vô được FB mà máy ở teuwowngf vẫn vô FB bt như chưa bao giờ bị chặn là sao

Reynald

Có một cách khác là sửa file host. Cụ thể thì các bạn search google là ra.

haanhtho8x

Cách của bạn rất hay nhưng mà nó hơi bị chậm chậm . Mình vẫn dùng Ultrasuft để vào.

Các chủ đề có liên quan khác