bachhop172000

Hiện tại trên thị trường có nhiều chỉ dẫn về cách boot từ usb nhưng làm theo thì không được vì vậy để làm được bạn làm theo các bước sau:

Bước 1: tải về (rar) (1,08MB)
Bước 2: bên trong có tệp usb_format và thư mục usb, bạn giải nén ra đâu đó
Bước 3: chạy tệp usb_format chọn File system là FAT, đánh dấu vào Create a DOS Bootable Disk dẫn đến thư mục usb vừa giải nén, rồi ấn Start

Bước 4: Copy tất cả các tệp trong thư mục usb vào usb của bạn trừ tệp JO

Bước 5: Copy thư mục BootCD và tệp autorun của đĩa boot vào usb (chú ý nếu đĩa boot 9.7 hay 9.8 thư mục boot của nó là HBCD vì vậy bạn phải đổi tên thành BootCD), ngoài ra bạn có thể xóa tệp autorun, và thư mục Wintools trong BootCD nếu không dùng ở windows. Như vậy bạn vừa có 1 chiếc usb có thể boot được

Bước 6: Để boot được bạn cần khởi động lại thiết đặt Bios như sau: chọn Advanced Bios Features -> Boot seq & Floppy Setup -> Hard Disk Boot Priority và dùng dấu + hay - chuyển usb của bạn lên đầu, ấn F10 để lưu và đợi xem kết quả (mục đích chính là để usb boot đầu tiên)

Good lucky !!!

hieu_bop

bài viết hay thế sao không ai Thank nhỉ,hay là tất cả người biết hết rồi nhỉ.diễn đàn mình toàn pro không hà

nam77trung

Chẳng Boot được ,hay là con main của mình cũ quá rồi

Copy cả thư mục BootCD vào thư mục gốc USB hay chỉ copy những file trong BootCD vào thư mục gốc USB nhỉ ?

littlefrog_1712

ban oi không phải là bôt usb là có thể boot cho tat ca cac main đâu bác hay coi lại giúp em nha thank bac nhiều dù dì cung thank bac một cái vì bác vừa có công post bài lên

Alison_Blog

Chài, bây giờ người ta để nguyên đĩa boot hiren 9.8 vô luôn rồi bạn ơi, bạn cứ vô google gõ boot từ USB bằng Grub4dos là có nhóc luôn đó

Gruddieu

Boot từ đĩa thì quá tốt rồi nhưng rủi thay bạn gặp phải người nào nhờ boot mà máy không có đĩa CD hay ổ CD bị hư thì làm thế nào, hẳn lúc đó boot bằng USB là một cách thay thế hữu hiệu chứ.Biết được nhiều cách để làm ra một thứ thì mình nghĩ sẽ càng tốt chứ bạn, sẽ áp dụng cho nhiều trường hợp khác nhau trong những hoàn cảnh khác nhau, hì!

hi hi,tại mình nói không rõ nên bạn hiểu nhầm đó, ý mình nói là boot từ USB luôn, nhưng mà để được cả hiren boot với mini winxp vô USB luôn kìa . À nếu không có USB thì mình cũng có thể để cái hirenboot vào ổ cứng để cứu hộ máy tính nữa đó, dùng chương trìng Grub4Dos đó bạn, hiện mình đang dùng nè,rất tiện

Gawain

Dù gì thì em cũng ơn bác vừa post bài này lên.Tuy nhiên chỉ sử dụng được một số main mà thôi chứ không phải tất cả đâu bác nhé.

vosac_daisu

tạo boot usb thì được, nhưng còn ghost từ usb thì chua như chanh, đợi cả tiếng chưa xong. Chán thấy ghê. ghost xong còn không chạy nữa chứ

Các chủ đề có liên quan khác