1. mới cài lại windows cài hết driver ok, tự dưng hôm sao nó hiện cái chấm hỏi màu vàng to tướng không biết là driver j,đã dùng sky driver XP vẩn không được, dùng driver easy update trên mạng nó vẩn không phát hiện được nên báo không có, vừa tải các đĩa cài driver khác nhưng vẩn không được. bó tay.

tình hình vừa xử lý được thằng này còn các câu hỏi khác các anh chị trả lời dùm. không phải là cái tên đó chán vãi...

2. với cái driver này sao mình xác định được bằng skydriver XP

3. xin chỉ em cách nhận biết driver nào là driver của card mạng onboarch, vì modem không vào được mạng mà cái thằng kỷ thuật nó báo là hư card mạng onboarch. (lần trước nó cũng báo thế nhưng kì đó là do modem).

các bạn xem hình dùng em..em cảm ơn....

bác để ý hình thứ nhất chổ location em copy cái tên intel............. để tải cái driver đó về luôn, cài vào cũng không mất cái dấu chấm màu vàng...

ai biết làm ơn cho em cái link down driver.em cảm ơn.

hỏi thêm là ai dùng modem nhé. cái modem có 4 đèn hoạt động nhưng nay còn 3 cụ thể là cái đèn data không cháy nửa, tắt ngóm rùi vậy do modem hay do card mạng onboarch trên main. thành thật Thank tất cả người...

zill_n_zill

Cái driver card mạng là Netword adaters nằm ở trên mà ? đâu có liên quan gì đến cái ở dưới sao lại không vào được mạng ? , có thể là do cable hay card mạng cắm lỏng hay là lổ cắm cable modem bị hư ? .. trước mình cũng bị như thế .. tháo vít cái card mạng ra rồi cắm vào lại + kiểm tra cable + test từng port của modem xem

nhitieuthu_114

hỏi thêm là ai dùng modem nhé. cái modem có 4 đèn hoạt động nhưng nay còn 3 cụ thể là cái đèn data không cháy nửa, tắt ngóm rùi vậy do modem hay do card mạng onboarch trên main. thành thật Thank tất cả người...

Do modem rùi

dthung_2000

bạn nên kiểm tra moderm kĩ xem có phải lỗi tại moderm không hay là tại máy

còn cái bạn đưa ra trên ảnh là driver interface control mà không phải của card mạng,nên cài lại driver interface control đó nhé

Howe

Bạn vào trang Devid.info. Copy cái Details (ACPI\...) và paste vào, nó sẽ tự tìm driver cho bạn. Nếu không được thì pó tay luôn.

bạn nên kiểm tra moderm kĩ xem có phải lỗi tại moderm không hay là tại máy

còn cái bạn đưa ra trên ảnh là driver interface control mà không phải của card mạng,nên cài lại driver interface control đó nhé

phaply_k19

driver đó vừa xử được rùi ạ

các anh cho em hỏi thêm là sao mình xác định được carrd mạng onboarch die (chết, không hoạt động được phải dùng đến carrd rời)

dangtrang2246

hoang sanh driver đó vừa xử được rùi ạ

các anh cho em hỏi thêm là sao mình xác định được carrd mạng onboarch die (chết, không hoạt động được phải dùng đến carrd rời) Thì lúc bạn cắm cap mạng vào không có tín hiệu hay trong device manager nó hiện cái dấu chấm hỏi màu vàng lên

l4od4i

cho em hỏi cái nửa là ổ C của em 7G vậy khi em ghost lại thì khoảng bao nhiêu G, nếu ghost ở chế độ thường không nén em nghĩ tệ lắm cũng 6G hả các bác...

ghost chế độ thường không nén nha

cảm ơn

rose_2005

hoang sanh cho em hỏi cái nửa là ổ C của em 7G vậy khi em ghost lại thì khoảng bao nhiêu G, nếu ghost ở chế độ thường không nén em nghĩ tệ lắm cũng 6G hả các bác...

ghost chế độ thường không nén nha

Thank ý của bạn là Partion C có tổng dung lượng = 7GB hay Số dung lượng vừa sử dụng bằng con số đó.

Nếu Partion C có tổng dung lượng = 7GB thì Kích thước Bản GHOST còn thùy thuộc vào số dung lượng bạn vừa sử dụng.

Nếu Số dung lượng bạn vừa sử dụng =7GB thì kích thước bản GHOST phụ thuộc vào lv mà bạn chọn.

ngoctrang0108

em không bít biết ghót LV j cả, em ghost bằng cái phần mềm được tích hợp vào cái USB mà em làm trc đó rùi khởi động là quất thui.

trong USB đó chỉ tích hợp ghost và chiua ổ thui.

mà cũng không quan trọng, ghost lun là biuết liền.

topic có thể ngưng ở đây. sáng nay chjay ra tiệm net mượn đường truyền và xác định không phải do card mạng onboarch....hehe chuẩn bị cãi lộn tập hai với kỷ thâật viên

puppy_s2

hoang sanh em không bít biết ghót LV j cả, em ghost bằng cái phần mềm được tích hợp vào cái USB mà em làm trc đó rùi khởi động là quất thui.

trong USB đó chỉ tích hợp ghost và chiua ổ thui.

mà cũng không quan trọng, ghost lun là biuết liền.

topic có thể ngưng ở đây. sáng nay chjay ra tiệm net mượn đường truyền và xác định không phải do card mạng onboarch....hehe chuẩn bị cãi lộn tập hai với kỷ thâật viên Mỗi cái main đều có 3 cái khe cắm card mạng .. cậu thữ tháo ra rồi cắm vào khe khác xem ? .. rồi xem thử xem đèn card mạng có sáng hay không ? ( cắm cable vào card nó mới sáng nha @@ chứ không phải cắm card vào main là nó sáng luôn )

Và cậu xem thử ở dưới góc phải màn hình biểu tượng netword nó có hiện dấu "!" , "X" hay là dấu "?" không ?

1 điều cuối cùng là có thể cậu hay ai đó cấu hình sai phần TCP/IP thì 100% không vào được mạng dù máy không hư hỏng gì cả @@

Còn về ghost thì lúc cậu save nó bắt buộc phải nén mà ? tùy loại nén là fast hay là hight thôi ( theo mình thì nên chọn fast ) .. 7g thì nén còn 6G mấy .

Các chủ đề có liên quan khác