the_queen

giả sử mình dùng phần mềm tạo ghost như thế này sau này muốn xóa menu boot thì xóa sao nhỉ

mình xài win7, cái ảnh này minh họa thui

Trc tiên bạn tìm file boot., nhưng bạn muốn thấy thì phải hiện file ẩn, Vào control panel > folder options>tab view> check vào: show hidden files,.... và bỏ check vào Hide proteced operating system files (Recommended) >apply >ok.

Vào ổ C, tìm file boot, mở nó lên bằng notepad, xóa nhưng phần không cần thiết(dòng cuối cùng) để được kái như thế này:

[boot loader]

timeout=30

default=multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOW S

[operating systems]

multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="Micro soft Windows" /noexecute=optin /fastdetect

Sau đó lưu lại. Khởi động lại máy.

Mà tốt nhất là bạn nên copy file boot đó ra 1 chổ khác trc khi xóa. Và nên up nội dung trong file boot lên cho mình xem thử.

mình chỉ tìm được file bootmgr thui bạn à, mà mở nó lên thì bị lỗi font, không đọc được gì, font máy mình thì chắc không thiếu nhưng không đọc được.

bạn xem thử hộ mình

hay là mình xóa hết nó đi rồi copy cái của bạn vào được không nhỉ

---------- Bài thêm lúc 19:09 ---------- Bài trước là lúc 18:29 ----------

tình hình là sau khi cut bootmgr sang 1 bên, paste cái của bro vào thì khởi động không lên, hư menu boot j j đó, phải repair lại win

tieulan_xilano

mình cũng vừa có bcd rồi, nhưng mà không xóa được. menu boot của máy mình có tới 4 cái norton ghost, mà trong bcd chả có cái nào

mà khi vào norton ghost thì nó không chạy được, không nhấn được gì hết, phải on/off lại. nên giờ muốn xóa nó đi

ai biết lỗi gì không nhỉ

thực ra cũng khong cần thiết lắm nhưng mà máy mình không dùng cái đó được cũng thấy lạ

o0perhapslove0o

betri28 Trc tiên bạn tìm file boot., nhưng bạn muốn thấy thì phải hiện file ẩn, Vào control panel > folder options>tab view> check vào: show hidden files,.... và bỏ check vào Hide proteced operating system files (Recommended) >apply >ok.

Vào ổ C, tìm file boot, mở nó lên bằng notepad, xóa nhưng phần không cần thiết(dòng cuối cùng) để được kái như thế này:

Sau đó lưu lại. Khởi động lại máy.

Mà tốt nhất là bạn nên copy file boot đó ra 1 chổ khác trc khi xóa. Và nên up nội dung trong file boot lên cho mình xem thử. Cái này của Xp Pro ak

Các chủ đề có liên quan khác