over_like_1990

Tình hình là máy tính của mình có rất nhiều virus dạng folder.exe ( ví dụ như canhac.exe, bimat.exe, nhac.exe,..., bất kể trong folder gốc nào nó cũng có 1 folder.exe, vì vậy số lượng foder.exe trong máy mình rất nhiều. Mình dùng đĩa boot để diệt bằng tay thì lâu quá, và nhiều lúc delete luôn file hay folder gốc, sau khi delete chúng thì các folder chính bị ẩn ( vấn đề này mình khác phục được. Bạn nào có các diệt nguyên nhân chính sinh ra nhiều dạng folder.exe này ko! thanks nhiều.

my_love1304

nguyên nhân là folder chính bị ẩn,bạn vô tình kíp đúp vào file exe giả này và chúng càng nảy sinh nhanh.bạn mở ẩn lên,tìm và xóa hết các folder giả này .diệt tay không đến nỗi lâu.cứ vào search gõ *.exe,thấy cái nào khả nghi là del ,hay dùng soft để quét,ariva đi cho nhẹ .còn các folder bị ẩn,bạn down soft này về mở ẩn cho chúng là xong

Styrbiorn

mấy cái dạng Folder.exe này thì em gặp đầy, đây là loại virus autorun, bác cứ xóa đi thì nó lại phát tán ra thôi. Nguyên nhân là do bác vừa kích hoạt (autorun) cho nó, từ đó nó chạy và phát tán ra. Để tránh bị như thế này, các bạn đừng bấm thẳng vào phân vùng trong ổ cứng mà phải dùng trình windows explorer ấy (phím Windows + E trên bàn phím) rồi mới truy cập vào phân vùng, như thế thì virus không được kích hoạt nên không phát tán. Còn đối với USB thì khi cắm vào máy phải nhấm phím Shift ấy để tắt chế độ autorun cho các driver. Em đảm bảo làm cách này và diệt virus với thằng BKAV thì cũng sạch sẽ máy tuyệt cú đối !

mấy con autorun này dễ diệt mà! cài tạm BKAV vào mà diệt! xong rồi gỡ bỏ cũng BKAV ra là xong!

Bạn tải cái này về fix lỗi nhé:

chúc thành công

nhim_xu_violet

Băm đại KAV về scan xem sao, k được thì thử vài soft khác, vẫn k được nữa thì vào windows mini cứu data rùi cài lại win

Karoly

coi xem con virus đó dung lượng bao nhiêu, search theo dung lượng file đấy bạn, làm thế khá chính xác, vir nó tự sao ra nhưng cũng bao nhiêu đấy thôi

chjl0ve_kaiz

tran1969 mấy con autorun này dễ diệt mà! cài tạm BKAV vào mà diệt! xong rồi gỡ bỏ cũng BKAV ra là xong!

Bạn tải cái này về fix lỗi nhé:

chúc thành công mấy con cùi pắp này BKAV diệt được đó bạn tải phiên bản mới nhất về diệt là hết thui

Rylan

cung~ dc nua ak`

---------- Bài thêm lúc 09:21 ---------- Bài trước là lúc 09:14 ----------

cung~ dc nua ak`

Các chủ đề có liên quan khác