Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By ndanha
#325063 Thank các pro nhiều, mình sẻ thử, mình nghĩ chắc được, à cho mình hỏi cái, tại sao mình bỏ vào máy khác thì vẫn chèn bình thường chỉ riêng máy của mình thôi, mình vừa cài lại office mấy lần rồi vẫn vậy không biết có phải lỗi windows không?

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By baby_yeuanh_9x_1516
#325064 Cách này ổn nhất, Thank bác nhé
hình ảnh của bạn có định dạng là JPG, PNG, GIF, BMP........ thì đơn giản thui, khi insert vào chọn property/layout, chọn cho nó front là ok.

Ngoài ra bạn có thể kéo thả 1 file ảnh bất kì, thả vào file Word đang soạn thảo là tự động nó chèn ảnh vào file Word đó

Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point
Blog Tâm sự:
  • Tôi muốn hủy hôn vì chồng sắp cưới chát sex | 01:06 ...
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
  • Con buồn lắm bởi chẳng được mẹ ôm từ khi có thêm em | 02:06 ...
  • Vợ muốn ly hôn vì đã ngoại tình một thời gian với đồng nghiệp | 02:06 ...
  • Bạn gái tôi nhận quá nhiều điều tiếng xấu | 01:06 ...
  • Tôi chấp nhận để vợ tìm niềm vui chăn gối ở người đàn ông khác | 02:06 ...
By Iason
#325067 Eò nghe qua cũng thấy khó hiểu thật. Bạn thử làm theo cách của mình xem ? Mình hy vọng là bạn dùng Office 2003. Đầu tiên, bạn mở Word lên, chọn Tools-> Options, xong rồi chọn thẻ General rồi bấm phím C để bỏ chọn mục dài nhất, rồi OK. Xong rồi bây giờ bạn thử chèn hình = chức năng Insert->Picture->From File.. thử xem, hay bạn cũng có thể dùng cách Copy/Paste cũng dc miễn là chèn hình vào Word rồi là dc.

Nếu bạn vừa làm theo như mình rồi mà vẫn không dc thì mình nghĩ File Hình TC ISO ấy của bạn bị lỗi rồi. Bạn thử tìm hình khác thay thế thử xem.

Mình cũng hy vọng bạn thành công trong công việc.
By thaonguyen_92
#325070 Bạn trẻ à! tui cũng bị như vậy và vừa "gỡ" thế này:

Tools\Options\View\

Ở mục Show, bỏ dấu chọn ở dòng "Picture placeholders"

Thế là xong.

Chúc bạn vui.

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Bạn vô Tools\Options\View

Ở mục Show, bạn bỏ dấu chọn ở dòng "Picture placeholder" là xong.

Làm đi, chắc chắn là được. Chúc bạn vui.
By Phuong_Thai
#325071 các anh ơi cho e hỏi làm sao để chèn 1 bản vẽ cad 2010 vào Work 2007 mà nó ở bên ấy.e chèn mà nó cứ hết cả 1 trang thôi.
By nguyenvankhanhdnsx
#325073 Bạn có một văn bản muốn chèn hình logo đúng không? Tại thanh công cụ của Word bạn chọn Insert -> Picture -> From file mà bạn để hình logo là song con ong. Nếu được thì thank nha
By Banning
#325074 co the chi toi cu the duoc khong ban

---------- Bài thêm lúc 14:36 ---------- Bài trước là lúc 14:28 ----------

minh moi gia nhap .rat vui vi duoc lam wen voi ban.ban co the chi toi cach chen hinh anh vao avata giong nhu ban day duoc khong vay.cam on
By khocmotminh.langle
#325075 philongle88 ban sim 0915126804(mot nam muoi hai thang phat loc ) gia 5tr.vi can tien nen ban.lien he 0972832656. 09151268(mot nam muoi hai thang phat loc ) 04 khong co gi ngoai chết (0 = khong co gi; 4=tử (chết)) nhảm bà cố
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online