tat.nhoc

Hi , chào các bạn .

Tình hình là mình sài W7 và máy mình bị tình trạng máy tính tắt máy rất lâu trong vài ngày gần đây . Đó là tình trạng khi mình dùng xong máy tính , khi mình tắt máy thì pc báo Logging off ---> Xuất hiện dòng chữ " Please do not power off or unplug your machine . Instaling up-date 1 of 1 .

các bạn giỏi pc có thể giúp mình khắc phục tình trạng này được không . Mình gà máy tính nên các bạn chỉ dẫn chi tiết cho mình với nha .

jasmine_201

Tình trạng máy tính w7 tắt máy rất lâu .

windows nó đang update đó bạn, bạn bật chức năng này lên thì windows sẽ tự động download các update về, sau đó khi bạn tắt máy thì windows mới tiến hành cài đặt. Nếu bạn không muốn sử dụng windows update nữa thì có thể tắt nó trong control panel.

vu_luong

nhưng mà làm sao để tắt . Bạn bày mình đi .

lovebus_vn

Bạn vào control panel, chọn windows update, chọn change settings, chỗ Important updates chọn Never check for updates (Not recommend) xong rồi thì OK

lifemelody_hz

nếu mới vọc máy tính thì cài Tiếng Việt cho Hệ Thống ->Dễ Vọc-Dễ Học

Rảnh quá chẳng có chuyện gì làm vô lũy vui AE tí

Mình thấy cái này cũng hay nên Share cho AE dùng thử

Cái này của Bil gét không phải hãng thứ 3

Có 2 bản 32 và 64bit

Sau khi tải về các bạn chạy bản setup chờ chừng vài phút

Sau đó Đăng Xuất [ không cần khởi động lại ] Đăng nhập lại sẽ có kết quả như vậy
Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

Hướng dân cài tiếng việt windows 7 cho người chưa biết

Hình ảnh máy mình

Mantotohpa

Bạn vào control panel, chọn windows update, chọn change settings, chỗ Important updates chọn Never check for updates (Not recommend) xong rồi thì OK

oh yess . Thank you bạn nhé , mà mình cũng cảm giác lạ 1 chỗ , bình thường thì trước kia mình vẫn để máy ở chế độ Update , khi cần update thì nó tự Update cho mình luôn .

Còn bây giờ mình Update là máy báo lỗi , cứ báo " Try again " mình làm đi làm hoài mà không được .

Đành phải tắt chế độ Update như bạn nói ở trên chứ biết làm sao bây giờ .

anh_khanh

Còn bây giờ mình Update là máy báo lỗi , cứ báo " Try again " mình làm đi làm hoài mà không được .

Cr-ack windows bị lỗi rồi, bạn thử kiếm Cr-ack khác nha, mình hay dùng Windows Loader, bạn down về Uninstall Cr-ack cũ, khởi động lại máy, càiCr-ack mới vào là xong

mình tắt update luôn, khi nào có vấn đề gì à bill gate nó gọi thì bật lên thôi

cứ để nó update đi, tắt làm gì, lâu lâu mới update 1 lần, đó là các bản vá lỗi mà, để nó chạy cài100% là lại bình thường mà

bebuongbinh26

Tắt Windows Update:

- Vào Start gõ turn và chọn Turn automatic updating on or off

- Ở cửa sổ hiện ra, chọn Never check for updates ở dòng Important updates

aitran131

mình chẳng bao h update cả, máy tắt mất có 5s

mình nghĩ không hoàn toàn như thế, vì update chỉ sửa hay thêm ít thôi. kjngboy20 up nhiều quá nặng máy hơn fai k?

Các chủ đề có liên quan khác