Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By tat.nhoc
#323908 Hi , chào các bạn .

Tình hình là mình sài W7 và máy mình bị tình trạng máy tính tắt máy rất lâu trong vài ngày gần đây . Đó là tình trạng khi mình dùng xong máy tính , khi mình tắt máy thì pc báo Logging off ---> Xuất hiện dòng chữ " Please do not power off or unplug your machine . Instaling up-date 1 of 1 .

các bạn giỏi pc có thể giúp mình khắc phục tình trạng này được không . Mình gà máy tính nên các bạn chỉ dẫn chi tiết cho mình với nha .

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By jasmine_201
#324193 Do bạn chức năng windows update đó bạn, bạn bật chức năng này lên thì windows sẽ tự động download các update về, sau đó khi bạn tắt máy thì windows mới tiến hành cài đặt. Nếu bạn không muốn sử dụng windows update nữa thì có thể tắt nó trong controlk panel
Blog Tâm sự:
  • Vợ muốn ly hôn vì đã ngoại tình một thời gian với đồng nghiệp | 02:06 ...
  • Con buồn lắm bởi chẳng được mẹ ôm từ khi có thêm em | 02:06 ...
  • Tôi muốn hủy hôn vì chồng sắp cưới chát sex | 01:06 ...
  • Phát hiện vợ sắp cưới từng cặp bồ khi còn sống với chồng cũ | 02:06 ...
  • Từng muốn tự tử để người thân được hưởng tiền bảo hiểm | 12:06 ...
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
By lifemelody_hz
#324196 nếu mới vọc máy tính thì cài Tiếng Việt cho Hệ Thống ->Dễ Vọc-Dễ Học

Rảnh quá chẳng có chuyện gì làm vô lũy vui AE tí

Mình thấy cái này cũng hay nên Share cho AE dùng thử

Cái này của Bil gét không phải hãng thứ 3

Có 2 bản 32 và 64bit

Sau khi tải về các bạn chạy bản setup chờ chừng vài phút

Sau đó Đăng Xuất [ không cần khởi động lại ] Đăng nhập lại sẽ có kết quả như vậy
Link Download bản DOC
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link tải, không dùng IDM để tải:

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
Hướng dân cài tiếng việt windows 7 cho người chưa biết

Hình ảnh máy mình

By Mantotohpa
Bạn vào control panel, chọn windows update, chọn change settings, chỗ Important updates chọn Never check for updates (Not recommend) xong rồi thì OK

oh yess . Thank you bạn nhé , mà mình cũng cảm giác lạ 1 chỗ , bình thường thì trước kia mình vẫn để máy ở chế độ Update , khi cần update thì nó tự Update cho mình luôn .

Còn bây giờ mình Update là máy báo lỗi , cứ báo " Try again " mình làm đi làm hoài mà không được .

Đành phải tắt chế độ Update như bạn nói ở trên chứ biết làm sao bây giờ .
By anh_khanh
Còn bây giờ mình Update là máy báo lỗi , cứ báo " Try again " mình làm đi làm hoài mà không được .

Cr-ack windows bị lỗi rồi, bạn thử kiếm Cr-ack khác nha, mình hay dùng Windows Loader, bạn down về Uninstall Cr-ack cũ, khởi động lại máy, càiCr-ack mới vào là xong
By muatrencuoctinh_tvh_dn
#324201 cứ để nó update đi, tắt làm gì, lâu lâu mới update 1 lần, đó là các bản vá lỗi mà, để nó chạy cài100% là lại bình thường mà
Kết nối đề xuất: