than_hanh2011

Bạn cài thêm gói Mega Codec đi, hay đơn giản hơn là cài Flash Player vào, thế là xong.

Mà có upload link hình ảnh lên thì không phải upload theo cách thế đâu nhen

mis_lys

Tình hình là thế này, sau khi mình ghost lại bản windows của mấy anh KTV sau đó mình gỡ bỏ tất ca các chương trình xem phim hết. Và sau đó thì hết xem file . flv được luôn. Nghe nhạc vẫn được các fie avi hay mp4 mở vẫn được. Thế là sao nhỉ

Đây là ảnh hiện tại của máy mình

Cài lại Windows Media Player 12 thì báo là

Có ai có thể giải đáp và cách khắc phục được không?

vespa_standard

chứ up ảnh lên sao bạn?

tớ search trên diễn đàn không thấy bài nào nói về cách post hình hay post ảnh gì cả

Cale

Bạn cài thêm gói Mega Codec đi, hay đơn giản hơn là cài Flash Player vào, thế là xong.

Mà có upload link hình ảnh lên thì không phải upload theo cách thế đâu nhen

vậy thôi ah

Tải cái này về

coi hình mà làm bảo đảm cái gì cũng chơi được

[nếu hình quá nhỏ hãy giữ Ctrl và rê nút Cuộn ở chuột để phóng to hình ]

Sao còn chưa bấm Thankkkk

Carne

mặc định của wmp chỉ đọc được rất ít đinh dạng, bạn có thể tải gói win7 code, như vậy thì chỉ cần wmp là bạn có thể xem tất cả định dạng, không cần nhiều trình xem làm gì, nặng máy. link down

bienthuycnc

Bạn có thể cài thêm codec, nhưn gói K-Lite Codec Pack chẳng hạn, trong quá trình down thì cho nó apply codec vào WMP luôn. Ngoài ra nếu bạn không muốn dùng codec thì có thể dùng các phần mềm như KMplayer, VLC...

paxle1247

Lên google gõ K-Lite Codec Pack hay SPlayer, down zề cài cứ next next next finish là xong thui (hi vọng là vậy )

ghet_chua_kia

super chicken chứ up ảnh lên sao bạn?

tớ search trên diễn đàn không thấy bài nào nói về cách post hình hay post ảnh gì cả Có rất nhiều lựa chọn để Upload ảnh lên mạng như ImageShack, Photobucket,...

Mình hay sử dụng Imageshack.US, sau đây là các bước để Upload ảnh từ máy tính lên mạng để Post lên diễn đàn.

Đầu tiên vào Website dưới để up hình lên host:

Sau đó ấn nút Browse... hình rồi click vào nút start upload!.

P/s: Bạn có thể upload nhiều hình bằng cách giữ nút Ctrl rồi click chuột trái vào các ảnh mà bạn muốn upload lên.

Nếu bạn upload 1 ảnh, sau khi up xong, bạn tìm chỗ nó ghi là Direct link to image như ảnh dưới, rồi copy cái link đó và paste vào phần trả lời trong diễn đàn:

Sau đó chỉ chuyện điền code image vào 2 đầu link nữa là xong! Code nó là

Xong rồi đấy. Nhớ ở giữa là cái đường link, 2 bên đầu là cái code [img], nhớ nhé! Và kô có khoảng cách (space) nào giữa đường link với code cả, cứ viết liền nhau ấy.

- - - -

chú ý thêm :

1. Ngoài trang imageshack.us để host thì bạn có thể vào các trang sau trang sau [url=http://www.google.com/search?q=uploa...ient=firefox-a]http://www.google.com/search?q=uploa...ient=firefox-a[/url] để up load ảnh lên mạng.

2. Sau và trước link ảnh thì gõ thêm ở 2 đầu, và nhớ để chúng liền mạch nhau , không có khoảng cách nào cả theo code :

Code:

[img]link ảnh

3. cách trên là Up hình ở trong Computer lên mạng, còn với những ảnh vừa có sẵn trên net rồi thì lấy link đơn giản như sau : nhấp chuột phải vào ảnh muốn lấy link >> chọn Properties ở dưới cùng >> copy địa chỉ link Address ( URL ) - đây chính là link ảnh - Sau đó điền code như ở trên.

(mj lấy o trên vnzoom nhưng không nhớ bài của ai dùng tạm vậy)

WMP chỉ là công cụ chơi thôi, còn codec phải cài K-lite Mega Codec Pack vào mới nghe và xem được hầu hết tất cả định dạng

phuocbao1993

Thank bạn nguyenthithuytrang5922 nhiều nha vì vấn đề này mà mình mất ăn mất ngủ mấy bữa nay đó:XXXX

Các chủ đề có liên quan khác