kao_ghet_maj01

máy em lỗi tùm lum định ghost lại nhưng máy k nhận đĩa bực quá bỏ đĩa windows cài nhưng cũng không nhận lun mà khi đó bỏ đĩa xem phim vẫn ok

huynh nào chi em với, có hình ảnh càng tốt nha . thanks trước

Dacian

bạc có thể tải bản ghost về và bung ra thử.mà có nhận đĩa boot không thế bạn

ngucto

bạc có thể tải bản ghost về và bung ra thử.mà có nhận đĩa boot không thế bạn

Chandrak

ily81 máy em lỗi tùm lum định ghost lại nhưng máy k nhận đĩa bực quá bỏ đĩa windows cài nhưng cũng không nhận lun mà khi đó bỏ đĩa xem phim vẫn ok

huynh nào chi em với, có hình ảnh càng tốt nha . thanks trước Bạn vào BIOS, set lại Boot from CD-ROM nha

Pell

Nếu chọn Boot from CD-ROM rồi cũng không được thì bạn tạo boot trên usb rồi ghost nhé.Cách làm bạn có thể tham khảo trên diễn đàn.

Jem

Bạn làm như các bạn trên hướng dẫn xem sao. Nếu không được thì bạn kiểm tra lại đĩa windows nha! Ngoài ra bạn có thể tải bản ghost vào usb rồi chép vào HDD bung ghót ra.

kao_bzo

daicaitc bạc có thể tải bản ghost về và bung ra thử.mà có nhận đĩa boot không thế bạn em thử tải ghost tự động không cần đĩa rùi nhưng khởi động lại cũng k xuất hiện menu boot như bình thường

nh0c_m4p132

đĩa đó bạn ghi hay mua......

nếu ghi thì nên ghi lại 1 đĩa windows khác đi,,,có thể bản đó mất file boot,,ko thì mua 1 đĩa về boot thử.....là tốt nhất.

nếu không dùng CD-rom thì làm 1 cái USB để dành để bung file ghost như mình đây,,,thủ bằng cái này là OK....

mà theo mình làm 1 cái USB để bung file ghost đi.......

bài hướng dẩn làm 1 cái USB trên forum đầy....bạn có thể tìm..

canhdongtuyet78

Dương Tuấn Bạn vào BIOS, set lại Boot from CD-ROM nha cái này cững thử rùi mà vẫn y vậy . bác nào có cách nào nứa không chỉ dẫn em với , ngại mang ra quán quá

mà rõ hơn cách làm chỉ em thử lại dc k ạ . máy em hp. mới khởi động nhấn phím f mấy, tiếp theo là gì chỉ cụ thể hộ em với em gà lắm . thanks

leminhbui

Khi bạn cho đĩa boot vào thì nó không nhận ngay lúc đầu hay không load được đê boot? bạn nên down tiện ích ghost tự động bung ra. khi khởi động bạn bấm mũi tên lên xuống liên tục để vào mục ghost. bạn không thấy có thể do máy vào windows quá nhanh nên đó thôi

daophuc1982

ily81 cái này cững thử rùi mà vẫn y vậy . bác nào có cách nào nứa không chỉ dẫn em với , ngại mang ra quán quá

mà rõ hơn cách làm chỉ em thử lại dc k ạ . máy em hp. mới khởi động nhấn phím f mấy, tiếp theo là gì chỉ cụ thể hộ em với em gà lắm . thanks Nếu vậy chắc đĩa windows và ghost của bạn không boot được rồi.

anhem11v2

ily81 em thử tải ghost tự động không cần đĩa rùi nhưng khởi động lại cũng k xuất hiện menu boot như bình thường Nếu vậy bạn vừa thử làm USB boot chưa , tham khảo thêm tại

Colin

lỗi này của bạn do 3 nguyên nhân.

1 - là do bạn chưa đặt chế độ boot CDRom trong bios -> khắc phục khi bạn bật máy tính lên bạn nhìn xem có chữ F11 hay F12 setup bios hay không hay là phím nào đấy có chữ Setup bios thì lúc ý bạn ấn ngay phím đó và sẽ hiện ra setup bios cho bạn, bạn vào phần Boot rồi đưa CDRom lên đầu.

2 - khi cài windows thì bạn vẫn phải đưa boot CDrom như bước 1 và khi đưa đĩa windows vào bạn ấn phím Space (phím cách) liên tục để setup win.

3 - bạn tải bản ghost luôn trên HDD mà vẫn không có Menu boot có thể là do bản boot HDD đó chưa hỗ trợ windows 7. bạn thử tải bản khác xem.

4 - cách khắc phục:

bạn có thể tải bản Hirenboot 9.9 là có thể dùng được cho laptop. mình vừa tải và ghi ra đĩa CD và vừa boot được. chúc bạn thành công!

Các chủ đề có liên quan khác