Tiêu đề mình viết nhằm đa năng

Khi thực hiện bài này mình vừa tham khảo qua nhiều nguồn thấy có ít và hay nên share cho anh em nên đừng nói em cướp bài mà hãy nghĩ tinh thần share là chính! Ok . phần mềm này có thể làm DVD hay USB điều được tùy theo nhu cầu và kiến thức mỗi người.

Đầu tiên là chúng ta phải có công cụ trước:

co hai phiên bản bạn sài cái nào cũng được. các bạn co thể tham khảo theo link này (bài này viết hay nên mình share luôn không làm lại mong tất cả người và mod thông cảm).

các bạn có thể theo chỉ dẫn mà làm và nghiên cứu thêm theo phong cách của mình còn đay là bài của mình thực hiện share cho anh em nào cần.

Mở rộng lớn có thể ghép thêm các bảm cài đặt Win7, xp , ubuntu....Mục đích bày này là làm USB cứu hộ.

USB boot gồm:

Nên chú ý là: mình thực hiện việv này chủ yếu yêu cầu phần mềm nạp vào ram là chinh ít sử dụng chạy trực tiếp trên USB (vì tổn thọ cho usb) và điều này sẽ chậm hơn tý và chạy trên máy thật là chủ yếu nhé (vì khi test trên một số công cụ sẽ không chạy được. link đây:

Sau khi dowload về nối lại và phân vùng theo Lãng khách sau đó xả nén file BOOTUSB.ISO vào USB là ok.

yêu cầu bài này là usb 1g vì file khi nối lại là trên 800m và main hổ trợ boot usb.

dùng phần mền FFSJ nối lại.

Mình chân thành Thank Lãng khách và Hải Dương đóng lũy cho đề tài thật hay này.

nguồn:

Các chủ đề có liên quan khác