Drugi

Mình bất hiểu tại sao mấy bạn trả lời câu hỏi ở đây lại đưa ra 1 chương trình diệt virus thực sự chả có tác dụng gì để cho người khác dùng

Kav < Antivirus>

Kis < Security>

là 2 chương trình diệt virus được viết bởi Kapersky nhằm vá lỗ hổng thông tin mạng khi CNTT thế giới phát hiển các lỗ hổng để hacker sâm nhập .

Còn về chức năng diệt thì mình có thể nói thực sự vớ vẩn

Chỉ biết bắt virus bất biết bắt spyware

Nhiều khi đưa ra thông báo virus giả

Rất hay bị blog key

Các chương trình diệt virus mỗi cái có 1 điểm mạnh riêng . Không thể phủ nhận . Nhưng theo quan điểm của mình các bạn xài máy tính nên dùng các chương trình diệt virus Classic bản chargeless .

+ Nó tuy có ít danh sách virus < nhưng vẫn được update>

+ Hỗ trợ khá đầy đủ các thông tin cơ bản mà bản quyền có

Còn KAV và KIS các bạn chỉ có bản key drudge bất phải bản quyền nên diệt sẽ rất dở nhiều khi nó sẽ khóa computer của bạn

Còn muốn có 1 cái máy tính được bảo mật (an ninh) thật tốt thì mình khuyên

Bạn nên mua 1 ổ cứng tầm 200 GB

Chia ra làm 2 windows down cùng chạy

1 bên windown bạn cài thật nhiều chương trình diệt virus , tường lủa , spyware........

1 bên để xài cài gì cũng đựoc tùy

Như vậy bên kia sẽ assure bên này khỏi virus

CÒn nếu vẫn sợ diệt tại MS DOS luôn

Mua cái đĩa apparition Nortont

Nó sẽ có 2 chương trình bắt virus trên MS DOS

Stanwick

Mình tán thành quan điểm của bạn. Tất tần tật luôn. Bạn cũng có kiến thức tương đối về lĩnh vực này nhỉ chúng ta bắt tay làm quen nhé.

Trong ý tưởng của bạn thì trừ cái cài 2 windows thì hơi mệt thôi. Tốt nhất cái windows để assure windows kia thì nên cài Tinyexprence XP cho nó nhẹ. Thực ra nhiều người không để ý KAV bắt spyware và trojan rất kém. Một ý tưởng hay cho các bạn học hỏi. Cái windows không cài diệt virus chạy sẽ không nặng nề như trước nhưng có 1 khuyết điểm là nếu dùng windows này lướt web là đi ma teo do có thể lây virus từ web (vì không có bendable antivirus nào bảo vệ). 1 điều nữa là khi cài book hay chạy book nào thì phải chạy thử trước ở windows kia để kiểm tra nó có cài virus vào máy ko.

Nhưng theo mình thì chỉ cần xài 1 là Avast hay 2 là Avira ( 1 trong 2 thôi, chạy 2 đụng nhau chít) + với 1 chút kinh nghiệm xài máy tính là máy chạy luôn ổn định. Khi nào 2 bendable này không bắt được (bắt đầu có dấu hiệu chạy chậm trong khi vừa dọn rác + tối ưu hóa tất cả thứ) thì lúc đó apparition lại là sạch trơn. Bạn có cùng ý quan điểm mình ko?

@h2t: Bạn nói thế chứng tỏ bạn chưa phải là dân pro. Được nhiều người dùng chưa chắc vừa là tốt nhất. Có nhiều hãng mới nên chưa có tên tuổi mấy chứ không phải là không tốt. Nói thật những ai đi theo số đông chưa chắc vừa là người khôn.

Sydney

Xin hỏi bạn một câu là bạn đang sử dụng phiên bản nào của KAV hay KIS. Mình nghĩ bạn cho rằng Kaspersky vớ vẩn như vậy phải chăng bạn đang nhìn phiến diện ??

KAV và KIS hiện đang là phần mềm Antivirus số một tại Châu Âu và các nước phát triển CNTT, vậy nên chăng bạn vừa cho rằng tất cả các nước đó toàn là người ngu ngốc ???????

Với kinh nghiệm sử dụng KAV 9.0.0.506 của mình thì 4 tháng nay máy mình sạch trơn kô vấn đề jì cả???????

Bạn có thể cho mình biết là con Spyware nào lại đe dọa được máy tình của Bro như bạn kô ?????

Thanks

Bromleah

Vấn đề bạn đang nói là bạn đang nói về KAV, KIS bản Cr-ack! Bạn xài bản able thì làm sao có được quyền lợi như những người xài bản quyền?

Laurenz

Anh bạn này biết điều này thế mà cả thế giới bất mấy ai biết nhỉ, tạp chí PC World lại đi công nhận Kaspersky Lab là một trong “100 sản phẩm tốt nhất năm 2007”. Kaspersky Lab 7.0 nhận được 2 giải thưởng cao nhất của tạp chí PC Pro “Laps Winner” và “A list” chứ. Ơ hay nhỉ, dân châu Âu toàn người dốt lại đi sử dụng Kaspersky. Việt Nam mình có nhân tài này thế mà giờ mới xuất đầu lộ diện. Bạn làm cho công ty phần mềm diệt virus nào à? Hay là chuyên gia (nhà) Test phần mềm? Bạn có hay sử dụng phần mềm able hay phần mềm chargeless không? Hàng ngày bạn chỉ uống nước và ăn bất khí thì sẽ làm được những gì?

(Thân gửi bạn That Tinh)

Chào thân ái

Wyrttun

Bạn vừa chọn bản Cr-ack, tức là vừa vi phạm bản quyền, sai pháp luật.

Vậy thì lâu lâu bị khóa là đúng rồi.

Kêu ca làm gì!

Bradfurd

đúng vậy. mình tải bản dùng thử 30 ngày về mới được vài ngày vừa phải nhanh tay gỡ bỏ. nặng máy lắm

vĩnh biệt kav và kis

Các chủ đề có liên quan khác