coc_trau

Với một vài thao tác sao bạn sẽ cải thiện đáng kể tốc độ khi lưới web với firefox
1.Mở trình duyệt lên gõ vào about:config một hôp thoại hiên ra bạn chọn I''will be carefull,I promesi

2.Trong khung fillter bạn gõ vào network.http.pipelining và double click vào dòng này cho đến khi nó chuyển sang giá tri True

3.Tiêp tục gõ vào mục fillter network.http.proxy.pipelining chuyển giá trị này sang true

4.Click chuột phải vào bất cứ chổ nào chọn hôp thoại hiện ra chọn new sau đó chọn
interger hộp thoại name integer value hiện ra bạn đánh vào nglayout.initialpaint.delay ở hộp thoại tiếp theo nữa bạn gõ vào sô 0

5.Restart lại firefox
Đã test ok 100% tốc độ cải thiện đáng kể (Xài dcom 3g 3.6)

Nguồn :

meocon1940

auauau97 Đã có ai thử chưa ?

Không biết sau khi làm máy có làm sao không ? Config trong firefox thôi liên quan gì tới máy

anhhiepvma

các bạn nào giỏi về máy tính cho em hỏi với

cái máy tính của e k hiểu sao cứ bật lên 1 thời (gian) gian thi sập màn hình mà cây thi quạt vẫn chạy,reset lại k dc tắt bằng cái nút ở cây cũng k dc toàn phải rút ổ điên thui.em từng mang ra quán nhưng mà nó chẳng sâp lại phải mang về.về nhà lại sập.em kiểm tra thi k phải do virut cung k do màn hình.

em đang nghi ngở lÀ DO YẾU ĐIỆN

các bạn cho em cach khắc phục hay 1 lời khuyên với

thank

thuc_trinh108

kohan211 các bạn nào giỏi về máy tính cho em hỏi với

cái máy tính của e k hiểu sao cứ bật lên 1 thời (gian) gian thi sập màn hình mà cây thi quạt vẫn chạy,reset lại k dc tắt bằng cái nút ở cây cũng k dc toàn phải rút ổ điên thui.em từng mang ra quán nhưng mà nó chẳng sâp lại phải mang về.về nhà lại sập.em kiểm tra thi k phải do virut cung k do màn hình.

em đang nghi ngở lÀ DO YẾU ĐIỆN

các bạn cho em cach khắc phục hay 1 lời khuyên với

thank

điều đơn giản nhất là em thay 1 cái nguồn mới thử xem. quạt CPU vẫn quay thì không có nghĩa là cpu không nóng, có thể keo tản nhiệt không còn tốt như ban đầu khiến mặt tiếp xúc giữa cpu và tải nhiệt không còn truyền nhiệt tốt nữa. còn thêm vài nguyên nhân nữa như Ram hay mainboard bị lỗi. nói chung thế cái nguồn khác vào rồi tính tiếp.

Bradburn

interger là gì vậy bác: Chuỗi, số nguyên, hay Luận lý. Em dốt tiếng anh nên sài FF việt. Hix.

quyetquach interger là gì vậy bác: Chuỗi, số nguyên, hay Luận lý. Em dốt tiếng anh nên sài FF việt. Hix. số nguyên đấy bạn

Bay

ff4 trở lên là không cần nữa rồi , vì bản thân nó vừa nhanh lắm rồi

Ae nên coi lại thủ thuật số 2 và 3 có thể mốt số trang nó load không được . Mình đang test tốc độ cải thiện đáng kể đó

---------- Bài thêm lúc 18:50 ---------- Bài trước là lúc 18:51 ----------

pro_lx bạn ơi tận 375% cơ á, mình k thể nghĩ được nó nhanh tới mức nào, mình sẽ test thử đây, hi Thử đi bt liền chứ gì

Thoraldtun

Cái này có cách đây 4 năm trước khi mình đang là sinh viên. Test thử thấy tốc độ cũng chẳng hơn gì ? mà nó nhiều khi làm hỏng mất flash, tốt nhất các bạn cứ để nguyên cho lành ?

Cr-ackIDMpro Cái này có cách đây 4 năm trước khi mình đang là sinh viên. Test thử thấy tốc độ cũng chẳng hơn gì ? mà nó nhiều khi làm hỏng mất flash, tốt nhất các bạn cứ để nguyên cho lành ? Test thử thây có cải thiên trên fifox 4.0 đấy

hdoan78 Với một vài thao tác sao bạn sẽ cải thiện đáng kể tốc độ khi lưới web với firefox
1.Mở trình duyệt lên gõ vào about:config một hôp thoại hiên ra bạn chọn I''will be carefull,I promesi

2.Trong khung fillter bạn gõ vào network.http.pipelining và double click vào dòng này cho đến khi nó chuyển sang giá tri True

3.Tiêp tục gõ vào mục fillter network.http.proxy.pipelining chuyển giá trị này sang true

4.Click chuột phải vào bất cứ chổ nào chọn hôp thoại hiện ra chọn new sau đó chọn
interger hộp thoại name integer value hiện ra bạn đánh vào nglayout.initialpaint.delay ở hộp thoại tiếp theo nữa bạn gõ vào sô 0

5.Restart lại firefox
Đã test ok 100% tốc độ cải thiện đáng kể (Xài dcom 3g 3.6)

Nguồn : không biết vs GC thì có cách nào tương tự vậy không nhỉ?

nhypy

Cái này có lâu rồi mà bác. tui thấy không tăng nhiều đến như thế đâu bác

Các chủ đề có liên quan khác