Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By jyjy_myfriends
#311588 sau khi mình thay đổi font chữ tcvn3 trên windows 7 thì các chữ tiếng việt hiển thị trên firefox ,IE ....rất khó đọc ! bạn nào bít chọn lại mặc định hay là cài lại font chữ xin giúp mình với !

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By freeze.nature
#312076 Ko hiểu ý bạn.Mấy font TCVN toàn dùng trong Office,ra ngoài đâu có soft nào dùng nữa.

Tốt nhất bạn cho cái ảnh hiện trạng + ảnh chỗ bạn vừa đổi font.

Nếu đổi font chỗ bộ gõ thì cũng không ảnh hưởng đến hiển thị ở các soft mà chỉ ảnh hưởng lúc gõ tiếng việt thôi.Chỉnh lại font Unicode là gõ bt.
Blog Tâm sự:
  • Tôi chấp nhận để vợ tìm niềm vui chăn gối ở người đàn ông khác | 02:06 ...
  • Gia đình chồng có truyền thống phụ nữ phải làm mọi việc nhà | 12:06 ...
  • Phát hiện vợ sắp cưới từng cặp bồ khi còn sống với chồng cũ | 02:06 ...
  • Vợ muốn ly hôn vì đã ngoại tình một thời gian với đồng nghiệp | 02:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
  • Bạn gái tôi nhận quá nhiều điều tiếng xấu | 01:06 ...
By maica1978
#312077 kiolgo không hiểu ý bạn.Mấy font TCVN toàn dùng trong Office,ra ngoài đâu có soft nào dùng nữa.

Tốt nhất bạn cho cái ảnh hiện trạng + ảnh chỗ bạn vừa đổi font.

Nếu đổi font chỗ bộ gõ thì cũng không ảnh hưởng đến hiển thị ở các soft mà chỉ ảnh hưởng lúc gõ tiếng việt thôi.Chỉnh lại font Unicode là gõ bt.

mình không biết chèn hình lên ...

nhưng nguyên nhân chính là do mình cài ACsoft (chương trình kế toán ) trong đó bắt thay đổi font .

bạn có thể để lại mail giúp mình được không ? mình sẽ gửi mail nhờ bạn giúp đỡ !
By tuanlin_10101984
#312078 bạn dùng windows gì mới được?nếu windows 7 ban chỉ cần nháy chuột phải màn hình chọn perseonalize chọn lấy 1 cái theme khác là được

còn xp thì mình đang bị lỗi chưa biết nếu tui chỉnh được thì pạn Phần mềm cho tui níc chát trojan_win32_90

tại tui sử dụng 2 win
By Denison
#312079 1. TCVN3 không phải là font chữ mà chỉ là tên một bộ gõ (tiêu chuẩn Việt Nam 3).

2. Khi dùng ACsoft thì nó yêu cầu cài đặt và chỉnh sửa rất nhiều vấn đề liên quan đến font chữ trên máy để phần mềm hiển thị đúng tiếng việt.

1 Ng bạn cũng vừa nhờ m cài phần mềm này nhưng m thấy nó ảnh hưởng quá nhiều đến hệ thống nên m không cài mà khuyên nên dùng trên một máy ảo.

Để windows hiển thị như ban đầu bạn cần chỉnh lại font chữ lại như mặc định bao gồm font trên thanh tiêu đề, trên bảng thông báo Tooltip,...Trên windows 7 thì font mặc định là Segoe UI.
By hoahuongduong02j
#312080 Bạn vào registry: regedit

Tìm đến khóa: [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Fonts]

Trong đó, font Tahoma vừa bị thay đổi đường dẫn chổ khác rồi. Bạn click đôi vào giá trị Tahoma để đổi lại thành TAHOMA.TTF là được. Nhớ restart lại máy nhé, nó sẽ hiện đúng Tiếng Việt trong FF hay IE...
By Darron
#312082 nhattrung90vn bạn dùng windows gì mới được?nếu windows 7 ban chỉ cần nháy chuột phải màn hình chọn perseonalize chọn lấy 1 cái theme khác là được

còn xp thì mình đang bị lỗi chưa biết nếu tui chỉnh được thì pạn Phần mềm cho tui níc chát trojan_win32_90

tại tui sử dụng 2 windows Với windows 7 dùng cách của bạn này Ok đó
By trangvasao9x
#312083 heomap81 Bạn vào registry: regedit

Tìm đến khóa: [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Fonts]

Trong đó, font Tahoma vừa bị thay đổi đường dẫn chổ khác rồi. Bạn click đôi vào giá trị Tahoma để đổi lại thành TAHOMA.TTF là được. Nhớ restart lại máy nhé, nó sẽ hiện đúng Tiếng Việt trong FF hay IE... Thanks bạn nhiều nhé! Mình cũng bị lỗi đó, khi add skin TV cho KIS 2012 thì bị lỗi phông, làm như bạn thì OK.
By Brad
#312084 tui cũng bị lỗi này nhưng chưa sửa được, mong chỉ dẫn thêm.

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Làm theo như heomap81 chỉ dẫn nhưng không thấy mục font đâu ? tui xài windows 7 Enterprise x64

Vui lòng giúp đỡ !

Hình như lỗi xuất hiện do cài chương trinh kế toán : EFFECT-Training Standard và EFFECT-Small

SA2011.FV2.0

Và chương trình quản lý bán hàng : RICpc

Do các chương trình đó add fonts !

Thanks !
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online