Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
Hình đại diện của thành viên
By duydao
#845150 lúc giao diện của đĩa boot hiện ra là tất cả chức năng của chuột và bàn phím đều bị liệt không ấn được bất kỳ phím nào bạn ah. trước kia mình vẫn dùng bình thường mà không hiểu sao giờ lại bị như vậy.
By tctuvan
#845154 Bạn tắt máy tính đi. Rút điện ra. Mở case ra, tháo cái cục pin CMOS hình tròn trong case ra khoảng 15 rồi lắp lại. Nếu bạn có cổng PS2 khác thì cũng thử lắp chuột vào cổng ps2 đó.
Bật lại
By duydao
#848319 Mình chịu thua nó rồi dùng đủ mọi cách ma vẫn không được. không thể tích hợp auto ghost vào ổ cứng khi khởi động lại không ghost được. có khi nào cái main của mình bị lỗi không nhỉ? mình dùng usb để cài windows thi vẫn được. giờ mỗi lần lỗi máy là phải cài lại windows thế mới mệt.
By tctuvan
#848588 Do phần cứng không tương thích thôi chứ không phải hỏng đâu. Nếu trước đây dùng được thì Bạn thử tìm bản ghost khác.
Bạn thử xem có bấm được các nút số thay cho các nút Mũi tên (giống như bàn phím máy bàn ấy)
By duydao
#849100 Thank chỉ dẫn của bạn. Mình đã làm đủ mọi cách rồi mà vẫn không được. Mình cũng thử tháo chuột và ổ đĩa và thậm chí cả ổ cứng để mỗi bàn phím và đĩa boot mà nó vẫn cứ trơ ra không bấm được bất kỳ phím nào cả.
By tctuvan
duydao đã viết:Thank chỉ dẫn của bạn. Mình đã làm đủ mọi cách rồi mà vẫn không được. Mình cũng thử tháo chuột và ổ đĩa và thậm chí cả ổ cứng để mỗi bàn phím và đĩa boot mà nó vẫn cứ trơ ra không bấm được bất kỳ phím nào cả.

Thử đĩa hiren boot xem có dùng được bàn phím không?

Bạn khởi động lại vào cmos tìm xem có mục nào về usb, keyboard... enable hết xem
trong CMOS , bạn chọn dòng này

sau đó enable chỗ nào có chữ USB nha !
By duydao
#849728 Ảnh bios của mình đây bạn coi giùm mình xem sao.
Bạn không được cấp phép để xem tập tin đính kèm trong bài viết này.
By tctuvan
#849732 Nó không hỗ trợ usb keyboard là đúng vì chẳng có mục đó. Cứ enable hết phần USB.
Vẫn không được có khi bạn nên tạo cái Tạo USB ghost [Có cả driver chuột]
By duydao
#850572 mình dùng ban phím PS2 mà bạn. đó là mình dùng thử cả bàn phím usb mà vẫn không được. trước kia mình vẫn sử dụng auto ghost tích hợp vào ổ cứng và đĩa boot bình thường mà không hiểu sao giờ mới bị vậy. bó tay luôn rồi!
By tctuvan
duydao đã viết:mình dùng ban phím PS2 mà bạn. đó là mình dùng thử cả bàn phím usb mà vẫn không được. trước kia mình vẫn sử dụng auto ghost tích hợp vào ổ cứng và đĩa boot bình thường mà không hiểu sao giờ mới bị vậy. bó tay luôn rồi!

Thế giờ cho thử đĩa hirenboot vào có dùng được bàn phím không? Nếu không mình nghĩ là do phần cứng rồi
Còn không thì Chắc chắn là bạn phải thay đổi gì thì nó mới bị vậy. VD như thay đổi phiên bản cái file Ghost.exe .
Bạn thử thay đổi "SATA mode select" đi xem

Vẫn không được thì bó tay thiệt
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym