Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By thuy_nicky
By p3h30_h4ppj
By gjanconhaykhoc_1904
#308245 Hix. Chuột USB không dùng được trong quá trình ghost đâu; chỉ có chuột PS2 dùng được thôi. Bản ghost nào cũng vậy thôi. Tất nhiên nếu ghost thì đơn giản chỉ là Tab và 4 phím mũi tên. Nhưng trong Partition Magic hay Acronis Disk Director Suite thì không đơn giản vậy đâu bạn ơi. Nhiều phím phải sử dụng lắm. Mình mầy mò mãi mới tạm tạm được những phím cơ bản.
Hình đại diện của thành viên
By duydao
#843657 Em có vấn đề về máy tính mong các anh trong diễn đàn giúp đỡ. máy tính của em main giga H61 ram DDR3 4G, CPU G860 trước kia em vẫn dùng auto ghost tích hợp vào ổ cứng bình thường. không hiểu sao gần đây không sử dụng mũi tên lên xuống trên bàn phím để di chuyển xuống dòng ghost được nữa. vào bios và vào windows thì vẫn sử dụng được mũi tên lên xuống bình thường. sử dụng đĩa boot và usb boot thì đều không sử dụng được bàn phím. Thay bàn phím ps2 và usb mới vẫn bị như vậy. uplate bios xong cũng không được. em sử dụng windows 7 64 bit. mong các anh giúp!
Hình đại diện của thành viên
By tctuvan
duydao đã viết:Em có vấn đề về máy tính mong các anh trong diễn đàn giúp đỡ. máy tính của em main giga H61 ram DDR3 4G, CPU G860 trước kia em vẫn dùng auto ghost tích hợp vào ổ cứng bình thường. không hiểu sao gần đây không sử dụng mũi tên lên xuống trên bàn phím để di chuyển xuống dòng ghost được nữa. vào bios và vào windows thì vẫn sử dụng được mũi tên lên xuống bình thường. sử dụng đĩa boot và usb boot thì đều không sử dụng được bàn phím. Thay bàn phím ps2 và usb mới vẫn bị như vậy. uplate bios xong cũng không được. em sử dụng windows 7 64 bit. mong các anh giúp!

Thế bạn có nhấn được nút enter không? Hay bất kỳ nút nào khác. Nếu không nhấn được có khi bios nó không nhận được bàn phím rồi.
Nếu bạn có cắm cái thẻ nhớ usb hay thiết bị usb gì thì tháo hết ra, chỉ để mỗi cái bàn phím usb thôi.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym