Falcon

nhà mình có 1 máy tính nối mạng ADSl lâu lâu nó lại tự động reset ( thời (gian) gian reset có khi là liên tục má củng có lúc 30 phút ) nói chung là khi nào nó KẾT reset thì nó reset bó tay luôn còn vô web thì lâu lâu lại bị diss (cái này mình nghĩ là tại đường truyền.Ai có cách khác phục lỗi giúp mình với

vấn dề reset máy của bạn có thể do nguyên nhân sau:

1.Lỗi hệ điều hành (Do virus-Xung đột phần mềm.....)! cách sử lí : dùng chương trình diệt Virus để quét . sau đó dùng chương trình reapair để khắc phục như systemmechanic 7.0.15 PRO,regdoctor......! Nếu không được thì hè hề cài lại WIN.

2.CPU có thể bị nóng do tản nhiệt kém (do thiết lập trong BIOS tự động shutdown hay réatr khi nhiệt độ qua mức cho phép)

Markus

Bạn thử cài lại windows chưa? Hay là tại Modem, Card mạng của bạn có vấn đề?

tthanhtu2702

củng rắt rối thật đó để mình kiểm tra lại xem là do virut hay do CPU nhưng nếu có vỉut thì nó phải báo còn máy của mình nó không báo la có vỉut chác là do CPU để mình kiểm tra lại

Jorgen

bạn tải bkav bản moi về wet là hết tui mới làm okay nhớ thanks nhé

thetrung84

còn cách này nữa dính vỉut reboot đó bạn tải bkav bản moi về wet là hết tui mới làm okay nhớ thanks nhé

thi1706

bạn mà tải bkav àh!! tới năm sau nó tìm ra!!!!!! bạn tải Bitfender hay nổtn antivirus ấy!!!!

trami56

Dùng NIS quét qua virus đi, sau đó check lại system xem có vấn đề gì không .