suongrong269

Chào các bác.Chả là nhà em mới mua máy nên thi thoảng cũng có "sờ ngoài" Hôm nọ em táy máy nghịch phần File Type trong Folder Option ý, chỉnh File Folder thế nào mà bây giờ click đúp chuột vào Folder là nó mở Search ( tức là Search thành mặc định ý ). Em nghịch thêm 1 lúc thì nó xịt luôn phần Open, bây giờ chỉ chuột phải Explore được thui Có cách nào cho cái phần này trở về default được không ạ ?

selfish_vn

Start\Run \Regedit

tìm khóa HKEY_CLASSES_ROOT\Directory\Shell ở khung bên trái, bấm đúp chuột lên chữ Default ở khung bên phải, ở của sổ hiện ra gõ chữ None vào ô value data\OK

làm tương tự cho khóa HKEY_CLASSES_ROOT\Drive\shell

Khởi động lại máy xem hết không .

Steele

Hnay mới lên mạng, Thank bác nhá.Tuy phần Open thì chưa được (vd đang dùng soft nào đó mà muốn "open Source file" hay "open output folder" là vẫn không được).Mà em làm theo bác thì nảy sinh vấn đề mới

Rygeland

Bạn vào register(nhấn ctrl+r và gõ regedit)

Sau đó tìm tới khóa này

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Classes\Drive\shell]

Và xóa các key bên trong.

daigia721

Ban bam ctrl + r duoc ko? Sau do go regedit roi enter. Lam theo hướng dẫn nhu tren

[ Post bai thong qua Mobile ]

daigai

Well-Known Member
Bạn bị virus nặng quá rồi. Tải phần mềm này về, rồi khở động lại máy vào safe mode rồi chạy nó để quét virus

Nếu không được thì chỉ có cách cài lại win. sau khi cài lại cần cài ngay diệt virus như Bkav hay kaspersky để quét virus ngay

Các chủ đề có liên quan khác