Rudy

laptop e mới cài lại windows mới nhưng khi dùng e thấy một số chức năng của tổ hợp phím để điều chỉnh hay mở chương trình lại khác windows cũ

ví dụ bi giờ e muốn điều chình độ sáng của màn hình làm theo cách làm cũ muốn tăng độ sáng màn hình thì nhấn fn+f8 và giảm thi fn +f7 nhưng với windows mới làm cách đó thì vô tác dụng không thấy phản ứng gì cả?

không biết máy e có bị bệnh gì không? bác nào biết chỉ giúp e với

Shawn

advance12c2 thiếu driver hot key rồi bạn à lên trang support của máy bạn mà dowload mình thì cũng không rõ về chuyện cài đặt win.chỉ biết sử dụng sơ sơ về máy tính thôi. windows mới này là mình nhờ người khác cài hộ,nếu bạn biết thao tác thế nào thì chỉ giúp mình vs?

---------- Bài thêm lúc 14:16 ---------- Bài trước là lúc 14:13 ----------

ChanhEp Nếu bạn vừa đề cập đến cài lại win. chứng tỏ vừa có đĩa driver -> vậy lấy đĩa ra cài thôi máy mình không có đĩa cài .mà mình cũng đâu biết cài thế nào đâu

t1nhy3ul4gj91

s.p mình thì cũng không rõ về chuyện cài đặt win.chỉ biết sử dụng sơ sơ về máy tính thôi. windows mới này là mình nhờ người khác cài hộ,nếu bạn biết thao tác thế nào thì chỉ giúp mình vs?

---------- Bài thêm lúc 14:16 ---------- Bài trước là lúc 14:13 ----------

máy mình không có đĩa cài .mà mình cũng đâu biết cài thế nào đâu Laptop của bạn là loại gì, bạn cài windows gì, phải nói rõ thì tất cả người mới support được chứ. Còn như vậy là bạn thiếu bộ driver hot key rồi.

Roselyn

thiếu driver rồi, hoạt là do bạn chưa chuyển trong BIOS, thắc mắc Phần mềm nhipdieu_culun2006 nhé, hướng dấn đây dài dòng lắm

Heng

thanh2h Laptop của bạn là loại gì, bạn cài windows gì, phải nói rõ thì tất cả người mới support được chứ. Còn như vậy là bạn thiếu bộ driver hot key rồi. máy mình là con HP dv3.mình dùng windows bản quyền mới mua thì windows 7 home basi sau cài lại mới là windows 7 pro

Tyrone

s.p máy mình là con HP dv3.mình dùng windows bản quyền mới mua thì windows 7 home basi sau cài lại mới là windows 7 pro HP dv3 có nhiều phiên bản (HP Pavilion dv3-23xx; 12xx; 21xx; 20xx; ...), vì bạn không nói cụ thể nên không thể nói chính xác, bạn vào đây:

Sau đó tìm đúng phiên bản máy và hệ điều hành, tải driver và cài đặt nhé.

thanh2h HP dv3 có nhiều phiên bản (-23xx; 12xx; 21xx; 20xx; ...), vì bạn không nói cụ thể nên không thể nói chính xác, bạn vào đây:

Sau đó tìm đúng phiên bản máy và hệ điều hành, tải driver và cài đặt nhé. máy mình HP Pavilion dv3-2217 mình chỉ biết cài đặt mấy cái đơn giản thôi phức tạp là mình chịu

meo1311

s.p máy mình HP Pavilion dv3-2217 mình chỉ biết cài đặt mấy cái đơn giản thôi phức tạp là mình chịu Bạn vào đây:

Download và cài những thứ sau:

- Driver - Audio: Tải và cài đặt IDT High Definition Audio CODEC

- Driver - Graphics: Tải và cài đặt (Mobile Intel(R) 4 Series Express Chipset Family và NVIDIA GeForce G 105M Graphics Driver)

- Driver - Keyboard, Mouse and Input Devices: Tải và cài đặt HP Quick Launch Buttons

Xong!

-

thanh2h Bạn vào đây:

Download và cài những thứ sau:

- Driver - Audio: Tải và cài đặt IDT High Definition Audio CODEC

- Driver - Graphics: Tải và cài đặt (Mobile Intel(R) 4 Series Express Chipset Family và NVIDIA GeForce G 105M Graphics Driver)

- Driver - Keyboard, Mouse and Input Devices: Tải và cài đặt HP Quick Launch Buttons

Xong!

-

download mấy cái đó là sử dụng các tổ hợp phím điều chình màn hình là ok luôn chứ?hihi Thank bạn

cho mình hỏi thêm là cái link bạn cho mình đó là các phần mền download chung cho dòng dv3 2217 nhưng số seri khác nhau có ảnh hưởng gì ko?

anglelynguyen

s.p download mấy cái đó là sử dụng các tổ hợp phím điều chình màn hình là ok luôn chứ?hihi Thank bạn

cho mình hỏi thêm là cái link bạn cho mình đó là các phần mền download chung cho dòng dv3 2217 nhưng số seri khác nhau có ảnh hưởng gì ko? Khác seri không sao cả. Trong số driver trên, cái bạn cần theo như yêu cầu là HP Quick Launch Buttons, những cái kia cài vào càng tốt.

mình cài roài mà cũng chẳng thấy có k quả gì cả.win khác nhau không biết có các chức năg các phím điều chỉnh có khác nhau ko? trước mình máy mới mua dùng các phần mền ứng dung của Hp như hp total care, hp webcame ,... nó tiện dụng lắm giờ cài lại windows mất các phần mền ứng dụng đó thấy bất lợi quá. muốn tìm và cài lại cũng không biết chỗ nào?

tuananh_866

s.p mình cài roài mà cũng chẳng thấy có k quả gì cả.win khác nhau không biết có các chức năg các phím điều chỉnh có khác nhau ko? trước mình máy mới mua dùng các phần mền ứng dung của Hp như hp total care, hp webcame ,... nó tiện dụng lắm giờ cài lại windows mất các phần mền ứng dụng đó thấy bất lợi quá. muốn tìm và cài lại cũng không biết chỗ nào? Những cái đó thì phải cài Software - Solutions (Cũng tại trang trên).

li0_isee

thanh2h Những cái đó thì phải cài Software - Solutions (Cũng tại trang trên). vào rồi nhưng chắc máy mình xung đột phần mền nên cài vào máy nhưng không dùng được toàn báo lỗi

ngoài sử dụng phím để điều chỉnh màn hình còn cách nào khác nữa không các bác?

---------- Bài thêm lúc 22:45 ---------- Bài trước là lúc 22:29 ----------

cũng định lúc nào rảnh mang ra chỗ mua nhờ cài lại! Giờ thì đành dùng tạm được cái j hay cái đó. chứ cứ chờ đợi mang đi mang về mất hết tgian mệt người

Các chủ đề có liên quan khác