minh_ky

Hi ! các bạn cho mình hỏi có cách nào để cho XP cũng có cái này như windows 7 hay Vista không ? :

1 Soft hỗ trợ nào đó hay 1 cách tinh chỉnh nào đó trong windows, nếu biết các bạn sẻ chia cùng mình với nha !!

noen_2015

Có bạn ạ. Đầu tiên bạn phải kiếm được cái hình đó nhưng phải có dạng *.ico, rồi bạn chọn chuột phải trên desktop -> Properties -> Desktop -> Customize desktop -> My computer -> Change icon... ->tìm đến icon *.ico -> OK.

chuot_ngoc

duy hung 1995 Có bạn ạ. Đầu tiên bạn phải kiếm được cái hình đó nhưng phải có dạng *.ico, rồi bạn chọn chuột phải trên desktop -> Properties -> Desktop -> Customize desktop -> My computer -> Change icon... ->tìm đến icon *.ico -> OK. Hic ! Bạn cứ đùa , ý mình là khi rê chuột vào icon bất kì trên desktop thì nó ra cái hiệu ứng đó tương tự như với windows 7 vậy !

nduynt

duy hung 1995 Bạn thử search trên GG xem! Mình vừa thử rồi nhưng không dc nên mới post bài này nè !

huongthuy_icb

vietlop89 Mình vừa thử rồi nhưng không dc nên mới post bài này nè ! cái này phải hỏi ông Bill gates chứ windows XP không có đâu !

Các chủ đề có liên quan khác