Canary_7

Trước giờ không rành cái này , vừa mới mua 2 cái đĩa trắng (CD-R80 700 MB) mang về ghi nhạc , sau khi dùng Nero 8 ghi dc 2 bản nhạc MP3 , mang bỏ vào đầu nghe nhạc thông thường để nghe thử, xong rồi dùng Nero ghi tiếp cái đĩa lúc nảy nhấn vào Burn để chép tiếp nhạc nhưng nó cứ báo "Please insert a writable disc" không cách nào ghi dc sao kỳ vậy? cái CD nó tới 700 mb lận , mà tui ghi có 2 bản MP3 chừng 8 MB là hết rồi sao ?

gn_2010

bengbeng1 Trước giờ không rành cái này , vừa mới mua 2 cái đĩa trắng (CD-R80 700 MB) mang về ghi nhạc , sau khi dùng Nero 8 ghi dc 2 bản nhạc MP3 , mang bỏ vào đầu nghe nhạc thông thường để nghe thử, xong rồi dùng Nero ghi tiếp cái đĩa lúc nảy nhấn vào Burn để chép tiếp nhạc nhưng nó cứ báo "Please insert a writable disc" không cách nào ghi dc sao kỳ vậy? cái CD nó tới 700 mb lận , mà tui ghi có 2 bản MP3 chừng 8 MB là hết rồi sao ? Đĩa trắng có thể chia làm 2 loại:

CD-R hay DVD-R: R là Recordable, chỉ ghi được 1 lần duy nhất

CD-RW hay DVD-RW: RW là Rewriteable, có thể xóa trắng, ghi lại nhiều lần.

Đĩa của bạn là đĩa ghi 1 lần có nghĩa là bạn chỉ ghi được 1 lần duy nhất dù là 1m hay tối đa 700m thì cũng chỉ 1 lần còn muốn ghi xóa rồi ghi tiếp thì bạn phải mua đĩa ghi nhiều lần CD-RW giá 25k trên thị trường, trong khi giá đĩa ghi 1 lần chỉ khoảng từ 2-5k

Hỏi thêm cái này nữa, Sau khi chép nhạc ra CD dùng máy DVD dân dụng để nghe thì được ,nhưng mang cái đĩa đó bỏ vào cái máy Nghe nhạc bình thường có cặp loa thùng lớn ấy (nghe nhạc ,nghe đài, Cassette ) thì nó không nghe gì hết , tui xem các file trong đĩa mà thường nghe cái máy đó thì nó có địng dạng file .cda , còn đĩa mà tui chép nhạc trên mạng vào thì củng y chang cái dạng file đó .cda , chả hiểu sao củng cùng dạng file .cda mà nó không nghe được.

nh0cxinh_92

các pro cho em hỏi ổ cdrw có ghi được đĩa cd không? nếu có thì chỉ dẫn em cách ghi luôn nha!

thanks!

Có thể ghi đĩa, CDRW mà. Bạn sử dụng phần mềm Nero ấy, mình nghĩ cực kỳ đơn giản nên không chỉ dẫn thêm. Bạn cài Nero vào rồi mở lên là biết. Chúc zui!

bengbeng1 Hỏi thêm cái này nữa, Sau khi chép nhạc ra CD dùng máy DVD dân dụng để nghe thì được ,nhưng mang cái đĩa đó bỏ vào cái máy Nghe nhạc bình thường có cặp loa thùng lớn ấy (nghe nhạc ,nghe đài, Cassette ) thì nó không nghe gì hết , tui xem các file trong đĩa mà thường nghe cái máy đó thì nó có địng dạng file .cda , còn đĩa mà tui chép nhạc trên mạng vào thì củng y chang cái dạng file đó .cda , chả hiểu sao củng cùng dạng file .cda mà nó không nghe được. tức là file gốc của là mp3 (ví dụ), bạn burn vào đĩa audio thì thành cda phải ko?

ttuyetvong Đĩa của bạn là đĩa ghi 1 lần có nghĩa là bạn chỉ ghi được 1 lần duy nhất dù là 1m hay tối đa 700m thì cũng chỉ 1 lần còn muốn ghi xóa rồi ghi tiếp thì bạn phải mua đĩa ghi nhiều lần CD-RW giá 25k trên thị trường, trong khi giá đĩa ghi 1 lần chỉ khoảng từ 2-5k Bạn này nhầm to rồi , tui vẫn xài đĩa CD-R ; vậy mà tui vẫn ghi được nhiều lần mà có khi ghi tới 20 lần vẫn còn ghi được , tui vừa ghi nhạc , vừa ghi hình ảnh , và đủ các thứ linh tinh nữa chứ . ghi cho đến khi nào hết Space của đĩa thì mới thôi chứ !

shin_e

bengbeng1 Trước giờ không rành cái này , vừa mới mua 2 cái đĩa trắng (CD-R80 700 MB) mang về ghi nhạc , sau khi dùng Nero 8 ghi dc 2 bản nhạc MP3 , mang bỏ vào đầu nghe nhạc thông thường để nghe thử, xong rồi dùng Nero ghi tiếp cái đĩa lúc nảy nhấn vào Burn để chép tiếp nhạc nhưng nó cứ báo "Please insert a writable disc" không cách nào ghi dc sao kỳ vậy? cái CD nó tới 700 mb lận , mà tui ghi có 2 bản MP3 chừng 8 MB là hết rồi sao ? Cái này thì khi nghi nó có 2 lựa chọn cho bạn nghi lựa chọn đầu tiên là nghi cho phép lần sau nghi được tiếp, còn lựa chọn thứ 2 là nghi trả thành trong 1 lần nghi nếu như bạn dùng nero

---------- Post added at 15:38 ---------- Previous post was at 15:37 ----------

ghi vào đĩa cd thì nó có đuôi là .mp3 chứ

Ghi đĩa Audio CD thì các bạn phải chú ý thời (gian) lượng chứ không phải dung lượng.

Dùng Media Player 11 ghi rất tốt

mới bị dụ này luôn, ghi thử 1 files mp3 ra cái dvd xong đem xuống đầu dvd dưới nhà nghe dc mừng wa chạy lên ghi tiếp thì nó báo như vậy, đập đầu vào gối mà tự vẫn luôn

hongchau1088

[QUOTE = bengbeng1; 4111696] Before this is not fluent, just bought two white disk (CD-R80 700 MB) carry on recording music, after using Nero 8 2 dc recording MP3 music, bringing out the first hearing to listen to normal music, finished and then use Nero to burn the disc at the moment to click on Burn to copy music but it just says "Please insert a writable disc" is not how public records so that dc? the CD it to 700 MB LAN, which I have recorded about 8 MB 2 MP3s are all already? [/ QUOTE]

tui có thể ghi dữ liệu không cần ghi nero? Là Nero Burning easyily có sẵn trên thị trường?

Aghaderg

baicadongtien Bạn này nhầm to rồi , tui vẫn xài đĩa CD-R ; vậy mà tui vẫn ghi được nhiều lần mà có khi ghi tới 20 lần vẫn còn ghi được , tui vừa ghi nhạc , vừa ghi hình ảnh , và đủ các thứ linh tinh nữa chứ . ghi cho đến khi nào hết Space của đĩa thì mới thôi chứ ! bạn này toàn chém gió. đĩa CDR thường không thể ghi thêm được sau khi vừa ghi xong. bạn mua đĩa đấy ở đâu chỉ cho tui với. đĩa xịn quá hà

irvine00_54

Đĩa CD-R ghi bao nhiên lần cũng được hêt, quan trọng là biêt cách chọn như thế nào thui!

Ma các bạn hay nhớ cho: lần ghi thứ 2 sẽ cộng dồn với dung lượng lần 1 đó!

lần ghi thứ 2 sẽ đè lên lần ghi thu 1

VD:

lần 1 ghi 20 BH

lần 2 ghi 30 BH, thi cuối cùng chỉ có 30 BH thui! nhưng dung lượng thì tới 50 BH!

CẢM ƠN CAC BẠN ĐÃ ĐỌC VÀ CHỊU KHÓ HỌC HOI!

Không đươc thì đẻ lại tn cho mih hum sau mh se giai dap cho!

vtb_thuan

baicadongtien Bạn này nhầm to rồi , tui vẫn xài đĩa CD-R ; vậy mà tui vẫn ghi được nhiều lần mà có khi ghi tới 20 lần vẫn còn ghi được , tui vừa ghi nhạc , vừa ghi hình ảnh , và đủ các thứ linh tinh nữa chứ . ghi cho đến khi nào hết Space của đĩa thì mới thôi chứ ! thanhdh87 bạn này toàn chém gió. đĩa CDR thường không thể ghi thêm được sau khi vừa ghi xong. bạn mua đĩa đấy ở đâu chỉ cho tui với. đĩa xịn quá hà được đấy bạn ạh

Trên windows 7 bạn có thể làm đĩa CD như một USB của bạn. Nhưng khi ghi như thế rồi thì bạn dùng nero để ghi tiếp không được. Và ghi như vậy thì chỉ được dùng với máy tính thôi, đầu đĩa không làm gì được.

Các chủ đề có liên quan khác