Dalyn

Mình xin chỉ dẫn các bạn cách phá pass của winxp mà không cần có đĩa Hirent vẫn có thể làm được.

Trước hết bạn vào DOS sau đó bằng lệnh DOS hay NC để copy tệp tin có tên là "SAM" nằm trong thư mục ..Windows\repair vào chổ thư mục ..Windows\system32\config

Nếu bạn nào mà sử dụng máy người khác không muốn mất Pass của họ thì lưu lại tệp "SAM" trong thư mục ..Windows\system32\config lại chổ nào đó sau đó copy chồng lên là trở về nguyên như cũ thôi nh

ngocloan_sweet

thằng này đả có pass rùi sao vào windows mà phá hả .nếu vào rùi thì phá cái cách này làm gì hả cho mệt hả .bạy bạ wá dùng đỉa hay vào safe mode nêu không phải là amin là tốt nhất.....

yeu_de_hoc_yeu

dinhhe213 Mình xin chỉ dẫn các bạn cách phá pass của winxp mà không cần có đĩa Hirent vẫn có thể làm được.

Trước hết bạn vào DOS sau đó bằng lệnh DOS hay NC để copy tệp tin có tên là "SAM" nằm trong thư mục ..Windows\repair vào chổ thư mục ..Windows\system32\config

Nếu bạn nào mà sử dụng máy người khác không muốn mất Pass của họ thì lưu lại tệp "SAM" trong thư mục ..Windows\system32\config lại chổ nào đó sau đó copy chồng lên là trở về nguyên như cũ thôi nh Bạn có thể chỉ dẫn cụ thể hơn được ko? Mình không nhớ mấy cái câu lềnh Dos ntn cả

chuotcong2a_87

tatnghia vào safe mode là gỡ được pass không cần copy làm gì cho mệt cả vào safe mode chỉ có sp1 với làm thế được chứ sp2 thì niềm tin ^^

hong_phuong_bui

Vào được máy rùi thì làm thế làm gì cho mệt!
net user administrator * Có thể thay administrator bằng tên user muốn hack pass

Sau khi gõ xong dòng lệnh đó trong cmd mời anh chị gõ password mới cho user mà không cần biết pass cũ !

cobemuadong_ap

phanquanghau ban dung dia boot vao pha nhanh hon Nếu như vô tình bạn đến nhà người khác chơi. Họ không có đĩa Boot nhưng mà vẫn vào được dos thì chẳng phải là hiệu quả hơn sao.

anhhung1phuong thằng này đả có pass rùi sao vào windows mà phá hả .nếu vào rùi thì phá cái cách này làm gì hả cho mệt hả .bạy bạ wá dùng đỉa hay vào safe mode nêu không phải là amin là tốt nhất..... Nếu vào được windows rồi thì còn nói làm gì bạn. Mình không vào được windows thì mới cần phá chứ.

koolboy188 Bạn có thể chỉ dẫn cụ thể hơn được ko? Mình không nhớ mấy cái câu lềnh Dos ntn cả Nếu bạn vào được dos thì ở dấu nhắc của lệnh dos là C:\>_ nếu ổ C chứa windows down thì bạn hãy gõ: Copy C:\windows\repair\sam C:\windows\system32\config nó sẽ hiện lên dòng thông báo bạn gõ chữ "A" và Enter là OK. Khởi động lại là được. Còn nếu như ổ D hay ổ E chứa windows thì bạn làm tương tự nha

lu3kchj_mY

có một số windows làm ra (tạo) được 3 file hệ thống nó sẽ cho mình vào dos mà không cần đĩa boot đâu bạn ơi.....mà cách này cũng không hiệu quả mấy,mình dùng CD boot có lẽ là hiệu quả và nhanh hơn đấy...dù gì cũng Thank bạn vừa đóng lũy bài viết để bà luận....hihii

apolloofsun174

bạn vào dos bằng cách nào hả .khi chưa vào windows .hảy bày anh em coi thử đi cái này tui chưa biết .....

titi_kute

Vào dos bằng niềm tin, còn vào windows thì trẻ con cũng phá được. Vào safe mode gặp winXp 2 thì ngồi mà khóc nhé.

vào dos hả dể thôi...lúc bạn setup windows khi format ổ cứng chọn format c:/s để làm ra (tạo) 3 file hệ thống,bạn cài windows xong nó sẽ có mục bạn chọn vào dos...

duhi_295

anhhung1phuong bạn vào dos bằng cách nào hả .khi chưa vào windows .hảy bày anh em coi thử đi cái này tui chưa biết ..... Khi mình cài windows thì mình thường làm ra (tạo) DOS cho phân vùng chứa hệ điều hành. Nếu định dạng Fat32 thì chỉ cần copy 3 tệp trước khi cài đó là comman.com, msdos.sys, io.sys là khi khởi động máy sẽ cho ta vào dos. Còn khi format muốn dịnh dạng vào dos được thì phải cho tham số "s" vào sau lệnh VD: format c:/s là được. Còn khi định dạng NTFS thì mình dùng phần mềm BOOT NTFS để làm ra (tạo) dos. Khi khởi động máy không cần CD Boot vẫn vào dos được. Làm vậy có thể ghost. Nếu bạn muốn tìm hiểu thêm làm ra (tạo) dos lúc vào tương tự như một đĩa Hiren't boot thì tìm hiểu thêm nha. Cũng đơn giản thôi nhưng hay lắm. Giống như mình đang bỏ đĩa Hiren't boot vào CD vậy

ủa NTFS làm j` có DOS mà vào nhỉ?

còn dùng như bạn trên thì vừa có sự can thiệp của soft rồi khỏi cần bàn ở đây,với lại nếu mình muốn sửa máy cho ai bị mất pass mà không có hirent boot lại đổ lỗi cho họ là tại sao không cài phần mềm BOOT NTFS để làm ra (tạo) dos à??...

Placido

danbtrs ủa NTFS làm j` có DOS mà vào nhỉ?

còn dùng như bạn trên thì vừa có sự can thiệp của soft rồi khỏi cần bàn ở đây,với lại nếu mình muốn sửa máy cho ai bị mất pass mà không có hirent boot lại đổ lỗi cho họ là tại sao không cài phần mềm BOOT NTFS để làm ra (tạo) dos à??... ừ, cái khó của vấn đề này là NTFS. Vậy để làm ra (tạo) Dos trong NTFS thì làm thế nào?

Mà cũng có 1 cách khóa nữa là vào BIOS mà khóa, mình toàn khóa tại BIOS. Ai không biết phá thì cũng bó tay!

ngocloan_sweet

danbtrs ủa NTFS làm j` có DOS mà vào nhỉ?

còn dùng như bạn trên thì vừa có sự can thiệp của soft rồi khỏi cần bàn ở đây,với lại nếu mình muốn sửa máy cho ai bị mất pass mà không có hirent boot lại đổ lỗi cho họ là tại sao không cài phần mềm BOOT NTFS để làm ra (tạo) dos à??... Không phải là vậy. Bạn có chắc rằng đi đâu bạn cũng mang theo đĩa Hiren't boot không. Bạn có chắc chắn đĩa Hiren't boot của mình sẽ không hỏng không. Nếy như bạn có một đĩa Boot bình thường VD boot98 chẳng hạn bạn vẫn có thể làm mà. Dù sao đây cũng là ý tưởng của mình. Tuy không phải là tốt nhất nhưng cũng giúp được ta đôi lúc thôi.

namha_11a1

Có video clip chỉ dẫn phá pass bằng Hirent's boot nè:

Các chủ đề có liên quan khác