Hau_ITmark

Chào tất cả người! Em là một người mới sử dụng máy tính nên còn rất gà.

Chẳng là em mới mua một cái phone có cả microphone để hát karaoke trên mạng (em rất thích hát ) nhưng không hiểu sao cái phone của em cắm đằng trước thì nhận phone nhưng không nhận mic, cắm đằng sau thì nhận mic nhưng không nhận phone nên lúc thu âm thì chỉ có giọng mình còn không có tiếng nhạc. Em viết bài này mong các bạn ai biết thì chỉ cho em để có thể cùng cắm được cả phone cả mic vào 1 bên( cùng đằng trước hay cùng đằng sau) thì mới thu được cả nhạc và cả giọng của mình.

Em có đọc một số bài viết nhưng làm thử đều không được hay không biết cách làm.

Em còn gà rất mong các bạn chỉ dẫn em chi tiết. Em xin Thank tất cả người lắm lắm!

dhuong21

bạn thu âm bằng cái gì đấy, bạn phải sử dụng shound recorde mới đúng

miss_hitle

Hic mình chưa nói đến chuyện thu âm bằng gì nhưng khi kiểm tra qua loa ngoài thì nếu cắm giắc đằng trước thì chỉ được phone không được mic, còn cắm giắc đằng sau thì chỉ được mic mà không được phone. Hic có ai biết chỉ em với!

kt_kute_kt

Như vậy thì chỉ có lỗi phần cứng thôi, bạn xem lại dây trong main có bị lỏng không

Hix em có đọc ở đâu chỉnh mục sound trong bios

Nhưng em vào phần bios lại không thấy mục sound ở đâu cả.

Brandan

Trong BIOS làm gì có mục sound bạn, Chỉ có bạn cài lại drivers cho nó thôi

Birkhed

driver cho micro là gì bạn có thể chỉ rõ cho mình được ko

Hix mình gà mà!

---------- Bài thêm lúc 09:57 ---------- Bài trước là lúc 08:09 ----------

Tình hình là em cắm nhầm giắc cắm. Cắm micro vào giắc hồng, còn headphone vào giắc xanh lá thì được cả 2 nhưng loa ngoài cắm vào giắc xanh da trời ( Theo như chỉ dẫn của tất cả các trang web trên mạng) thì lại không được. Có khi nào là do nhà sản xuất vừa bị nhầm giắc cắm không nhỉ? Bây giờ thì em không dùng được loa ngoài. Nếu dùng loa ngoài thì phải rút giắc headphone ra, còn muốn dùng head phone thì phải rút giắc loa ngoài ra. Huhu tất cả người giúp em với. em xin cảm ơn!!

ha_be

jach xanh lá là ngõ ra âm thanh mà.nếu dùng headphone để nghe thì không dùng loa ngoài, và ngược. bạn chỉ sử dụng 1 trong 2 để nghe thôi chứ

Các chủ đề có liên quan khác