AbOwen

Mình có down phần mềm trên mạng về. nhưng toàn là file .MDF vậy làm sao để mở nó. mong các bạn giúp. thank!

Định dạng file MDF (không biết viết tắt của gì) thường là file bổ trợ đi kèm với file MDS, có lẽ dùng để ghi những settings chính cho file MDF.

Thường định dạng file loại này (hay các dạng file ảnh của đĩa khác) được các chương trình làm ra (tạo) đĩa ảo làm ra (tạo) ra dùng để giả lập đĩa CD khi bạn không có đĩa CD gốc của nó. Do đó để đọc được các file này, cách tốt nhất là dùng chính các chương trình làm ra (tạo) ra nó để đọc. Bạn có thể dùng FantomCD chẳng hạn

link

Sevastianos

kyanh95 Định dạng file MDF (không biết viết tắt của gì) thường là file bổ trợ đi kèm với file MDS, có lẽ dùng để ghi những settings chính cho file MDF.

Thường định dạng file loại này (hay các dạng file ảnh của đĩa khác) được các chương trình làm ra (tạo) đĩa ảo làm ra (tạo) ra dùng để giả lập đĩa CD khi bạn không có đĩa CD gốc của nó. Do đó để đọc được các file này, cách tốt nhất là dùng chính các chương trình làm ra (tạo) ra nó để đọc. Bạn có thể dùng FantomCD chẳng hạn

link - Bạn này trả lời đúng rồi. Mà sao cái chữ ký của bạn "máu me" ghê rợn vậy?

- Dưới đây là danh sách sơ lượt 10 bản báo cáo file có phần mở rộng lớn là *.MDF, bạn tham khảo nhé.

thanhcarter1987

majesty7232 - Bạn này trả lời đúng rồi. Mà sao cái chữ ký của bạn "máu me" ghê rợn vậy?

- Dưới đây là danh sách sơ lượt 10 bản báo cáo file có phần mở rộng lớn là *.MDF, bạn tham khảo nhé.
mình thấy vui vui nên chọn làm chữ kí thôi không có ý j đâu bạn ^^

đuôi .MDF thì dùng mấy chương trình như deamon tools hay alcohol 120% để mount và cài đặt bình thường như ổ CD vậy

*. Mdf file là một dạng file Image cũng tương tự như Iso file (*.Iso)

+ Dùng chương trình Alcohol để đọc bạn nhé

bạn có thể tìm và tải "Alcohol Black Edition 4.0 - Tạo CD ảo , ghi đĩa CD - DVD cực nhanh"

bằng google

+ hay là Daemon Tools (để chạy ổ ảo)

chiensivodanh Ở trên đời này tui thấy chỉ có File dạng .PDF thôi chứ ; làm gì mà có file dạng .MDF ???

Hay là bạn nhìn nhầm rồi !!! Bạn không thấy không có nghĩa là nó không tồn tại... bạn hiểu ý mình chứ, lấn sau nên cân nhắc trước khi post bài nha...

thankyou010587

chiensivodanh Ở trên đời này tui thấy chỉ có File dạng .PDF thôi chứ ; làm gì mà có file dạng .MDF ???

Hay là bạn nhìn nhầm rồi !!! bạn chưa gặp dạng file này sao? còn nhiều dạng file lắm, đảm bảo bạn chưa biết hết đâu!

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

kyanh95 Định dạng file MDF (không biết viết tắt của gì) thường là file bổ trợ đi kèm với file MDS, có lẽ dùng để ghi những settings chính cho file MDF.

link Mình giải quyết được thằng này rồi
bạn nào cần soft thì vào đây nè

bạn dùng chương trình làm ra (tạo) ổ ảo alcohol 120% ý ! cái đó hỗ trợ tốt đuôi mdf và mds

hoanglinh_kha

cái này là file chuẩn của Alcohol 120% bạn cài nó lên rồi mount đến file mdf

nó là file ảnh, chúc thành công

trial vesion, bạn có thể search từ 9down.com

hj_be_yomj_kute

chán các bạn quá, cãi nhau linh tinh file .mdf là file database của SQL, muốn đọc nó thì cài SQL và up file .mdf vào là đọc được

Zới file .mdf thì mấy pạn dùng 7zip Extracting nó ra thế là xong.Vừa đơn giản vừa tiện lợi giải nén cái tập tin khác!

gvr_vergil

có nhiều phần mềm trùng đuôi nhau, không mở được bằng cái này thì mở cái khác

chủ thớt down trên mạng vậy nó loại gì, game, tài liệu hay chương trình ?

nếu là game, chương trình thì có thể là đĩa ảo (thường đi kèm file mdx), dùng Daemon Tools Lite để mở

còn tài liệu liên quan đến chương trình nào thì dùng chương trình đó mở

Các chủ đề có liên quan khác