Nhà mình cài windows XP SP2.

Sau một thời (gian) gian sử dụng bây giờ ổ C lên đến 16 trên19 GB với dung lượng từng thư mục như sau:

Thư mục Program File: 2.63 GB

Thư mục Windows: 5.18 GB

Thư mục Document and setting: 2.66 GB

hiberfil.sys là 1.56

Và pagefile.sys là 2.09 GB

Và một số linh tinh khác không chiếm nhiều dung lượng.

Có ai có cách nào giảm bớt dung lượng của ổ này xuống dùm tui không?

--

Nhân tiện cho hỏi luôn có phải do ổ cứng dùng hơn 70% nên mỗi lần mở máy nó loading lâu không?

cun_xinh

Chắc bạn cài nhiều ứng dụng chứ gì. Bạn có lưu dữ liệu ở My Document không? Còn ổ cứng chiếm 70% ảnh hưởng không nhiều. Bạn nên dùng soft để dọn rác, registry như CCleaner, Advanced SystemCare Pro,...

Enrique

Dùng các cách như những bạn trên vừa nói,ngoài ra với những soft, game không thật sự quan trọng bạn nên chọn đường dẫn Setup về ổ D,E.

Thồng thường sử dụng windows trong time dài cũng làm ổ C tăng thêm dung lượng, ngoài các cách trên bạn cũng có thể Ghost lại máy

Arvel

Bạn chủ topic có thể dùng Disk cleanup và Disk Defragmenter để giọn dẹp ổ đĩa thì cũng có thể làm giảm dung lượng của ở C.

anh.lehoang62

Ngoài chuyện dùng CCleaner để dọn rác thì bạn có thể làm tăng dung lượng ổ C của bạn từ 19Gb -> 25Gb chẳng hạn.

Weatherly

phongkien79 Chắc bạn cài nhiều ứng dụng chứ gì. Bạn có lưu dữ liệu ở My Document không? Còn ổ cứng chiếm 70% ảnh hưởng không nhiều. Bạn nên dùng soft để dọn rác, registry như CCleaner, Advanced SystemCare Pro,... Dữ liệu trong My Document của mình có 500MB .Mình dùng Tune Up có hiệu quả không bạn?Hay là dùng CCleaner tốt hơn

---------- Bài thêm lúc 12:46 ---------- Bài trước là lúc 12:41 ----------

hieuscortion Dùng các cách như những bạn trên vừa nói,ngoài ra với những soft, game không thật sự quan trọng bạn nên chọn đường dẫn Setup về ổ D,E. Game thì mình chỉ chơi AOE thôi. Soft thì cài : LacViet , Prodict , Tune Up , Your Unistaller , Avast IS 6 , KMP , với cái soft nhẹ hơn mình không nhắc tới.

Cũng đâu có chơi game nặng mà soft cũng cài ít .ko biết hôm sau cài Auto Cad vào thì không biết còn dung lượng ổ C đủ để cài không nữa

---------- Bài thêm lúc 12:53 ---------- Bài trước là lúc 12:46 ----------

aaa1987 Thồng thường sử dụng windows trong time dài cũng làm ổ C tăng thêm dung lượng, ngoài các cách trên bạn cũng có thể Ghost lại máy Tiện thể bác nào có bài viết làm ra (tạo) bản ghost cho windows mình đang dùng tốt để sau thì lấy file ghost đó ghost lại máy hay back up gì gì đó chỉ cho mình với.

---------- Bài thêm lúc 12:51 ---------- Bài trước là lúc 12:53 ----------

duy hung 1995 Ngoài chuyện dùng CCleaner để dọn rác thì bạn có thể làm tăng dung lượng ổ C của bạn từ 19Gb -> 25Gb chẳng hạn. thế là chia lại ổ C để tăng dung luơng à ???

wait_there2000

duy hung 1995 Ngoài chuyện dùng CCleaner để dọn rác thì bạn có thể làm tăng dung lượng ổ C của bạn từ 19Gb -> 25Gb chẳng hạn. Đâu có ai thích tăng dung lượng ổ đĩa đâu bạn !

Cute_Sky

do chế độ Hibernate làm ra (tạo) ra đó bạn, bạn dissable nó thử xem nó co giảm dung lương xuống không

nhatthuyh

Bạn dùng trình CCleaner rồi quét tất cả những gì k cần thiết. Rồi remove tất cả các game hay những phần mềm k cần thiết, nếu game thì chuyển bớt sang ổ D hay E. Bước cuối cùng là diệt virus.

tctuvan

Trích dẫn từ haiheobeo1999:
co ai giup em don sach o c ma khong lam hai den nhung thu muc quan trong dc khong a
vao my computer, bam chuot phai vao o c, clean up.
uninstall nhung phan mem không quan trong

[ Post bai thong qua Mobile ]

Các chủ đề có liên quan khác