có b nao biết cách thay đổi âm thanh windows 7 khi khởi động +tắt máy bằng bản nhạc riêng cua mình không chỉ hộ e cái.đuôi nhạc của em cung vừa được đua về dạng chuẩn

.e cũng có thử làm qua 1 vài lần nhưng đêu không được..lúc thay đổi nghe thử thì được nhưng cứ tát máy để thư thì lại không được.

Faraji

Cái này thì bạn vào chọn biểu tượng hình cái loa ở góc phải màn hình rồi click chuột phải vào nó và chọn sounds nó hiện ra một cửa sổ mới cho bạn

trong cửa sổ mới ở mục Sounds scheme bạn chọn Windows Default tiếp tục xuống ở mục Program Events bạn tìm đến hai mục

Windows logon và Windows exit tìm thấy rồi công chuyện bây giờ là click vào Browse va chỉ đường dẫn đến file âm thanh mà bạn muốn cài đặt cho nó

Cách thứ 2 là bạn thay đổi tên file âm thanh của bạn tương tự với tên file âm thanh mặc định trong windows rồi copy vào trong folder media theo đường dẫn này

C:\Windows\Media

Lưu ý file âm thanh của nó đuôi mặc định phải là wav phải dưới 1Mb

chúc làm ok!!!!!!!!!!

dlvnn001

bqtien mình có làm như the nhưng không được. muốn nghe được bạn click vào test nhé

hanjuri_37

mình có làm theo các cách mà tất cả người đưa cho khi test thi Ok nhưng khi nào tắt máy hay bật máy thi lại không được?

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác