freeze.nature

chạy mỗi Firefox mà toàn vậy ak

Khởi động lại máy chưa làm gi bật lên thì tầm 70% trở lên ak

Pro nào biết chỉ giùm nhá?

langtu_quay2002

Ex.exe là tiến trình gì vậy bạn...?

Máy nhiễm virus rồi bạn ơi, Cập nhật CSDL mớ nhất cho kaspersky >> khởi động windows ở chế độ safe mode sau đó khởi chạy Kaspersky full scan tìm và diệt sạch virus.

Sau khi diệt virus tiến hành repair lại windows là ok.

Nếu không được thì có thể do máy tính bị xung đột phần mềm >> kiểm tra lại xem.

start > run > msconfig > services > check Hide all microsoft services > uncheck tất cả ở trên

start > run > msconfig > startup > uncheck tất cả

rs máy lại xem có bị như vậy nữa ko

pe_kim_pro

cấu hình mạnh ko, vô windows bằng safe mode xem có bị xung đột Phần mềm ko, quét virus

mchan004 start > run > msconfig > services > check Hide all microsoft services > uncheck tất cả ở trên

start > run > msconfig > startup > uncheck tất cả

rs máy lại xem có bị như vậy nữa không làm theo cách của bạn này nè

trứoc cũng bị vậy mày mò mãy trong msconfig mới được

Tau

có thể do máy yếu, mà bạn có thấy là chính chương trình task manager cũng tốn tài nguyên ko, hết 32% rồi đấy

Doggie

Máy dính virust rồi bạn ơi. Cụ thể là con EX.EXE không phải virust là con gì? cách tốt nhất là cài lại windows đi bạn

dumi_prince

Bạn nhấn nút Reset máy, nhấn F8 trong quá trình khởi động nó sẽ hiện lên cái cửa sổ tên gì gì đó (Sr mình quên cái tên rồi), chọn Safe Mode with Network, khi nó chạy xong hiện ra một cửa sổ thì chọn Yes! Tiếp theo dùng trình duyệt vào để down phần mềm này về cài. Cài xong mở lên, vào mục Windowscare chọn Mindsoft Windowscare rồi để nó chạy. Chạy xong bạn lên mạng tải Bkav Pro về, tải bản dùng thử cũng được đừng dùng Cr-ack, tải xong cài đặt. Mở lên chọn Toàn bộ máy và diệt không cần hỏi, vào cấu hình nâng cao chọn quét sâu=>đồng ý, chuyện còn lại là quét. Mình vừa từng gặp trừng hợp như bạn rồi, áp dụng cách này khá thành công, bạn thử xem!

do.tuan79

may mình cũng yếu thôi E 3300 @2.5Ghz 199Gb of ram cung chang biết tại sao cài lại windows rồi

ak`

sinkicongchua

vào mục Windowscare chọn Mindsoft Windowscare ở chỗ nào thế nhỉ?

---------- Bài thêm lúc 07:38 ---------- Bài trước là lúc 07:13 ----------

mình nghĩ hay là mình cài windows đè lên windows cũ nó bị như vậy nhỉ?

Các chủ đề có liên quan khác