chjp_kute

Máy tính của mình dạo này chạy chậm kinh khủng ,nhiều khi chỉ vào firefox lướt web thui mà cũng chậm ,có khi còn bị đơ nữa ,chơi game thì chậm với đơ liên tục ,tắt hết chương trình chỉ dùng firefox mà Ram vẫn lên tới 650M ,ai bít chỉ giùm với ,hướng dẫn rõ hơn giùm cái nha ,thank

vanthanhvan96

có thể máy bạn dính virus, bạn hãy update trình antivirus rùi vào safe mode để scan full nha, chúc bạn thành công

của mình bt lúc cpu tâmg 5 6% thì ram cug vừa >1000MB rùi,chả hiểu nó chạy cái j ác thế? Nhưng mà máy vẫn chạy bt,khởi động hơi chậm tí thôi

rikchi2005

Mèo_cute Máy tính của mình dạo này chạy chậm kinh khủng ,nhiều khi chỉ vào firefox lướt web thui mà cũng chậm ,có khi còn bị đơ nữa ,chơi game thì chậm với đơ liên tục ,tắt hết chương trình chỉ dùng firefox mà Ram vẫn lên tới 650M ,ai bít chỉ giùm với ,hướng dẫn rõ hơn giùm cái nha ,thank Bạn kiểm tra xem máy có bị virus không?

Ngoài ra bạn nên vệ sinh bộ tản nhiệt.

headstrong_2708

bạn à máy bạn một là vệ sinh máy bẩn hai là bị virus bạn nên xem kiểm tra quét lại máy và diệt virus bạn nhé

hoaivu_009

Mèo_cute Máy tính của mình dạo này chạy chậm kinh khủng ,nhiều khi chỉ vào firefox lướt web thui mà cũng chậm ,có khi còn bị đơ nữa ,chơi game thì chậm với đơ liên tục ,tắt hết chương trình chỉ dùng firefox mà Ram vẫn lên tới 650M ,ai bít chỉ giùm với ,hướng dẫn rõ hơn giùm cái nha ,thank Ngoài những nguyên nhân trên,bạn cài windows lâu chưa,nếu lâu rùi thì cài lại windows đi nhé.nhưng trước hết thử full scan xem sao nhé!

Chúc thành công!!

Hodei

Dùng soft dọn rác,diệt virus,chống phân mảnh...tối ưu hóa khởi động...loại bớt update = những phiên bản mới hơn....

zznganzz2002

mình diệt virus thường xuyên mà , thấy có người bảo đó là virus trong DOS nên phần mềm virus không diệt dc , mà mình chả bít diêtj thế nào ( mình đang dùng KIS bản quyền )

Wilmer

virus trong DOS vẫn diệt được bạn àh, 1 là bạn scan virus, 2 là xem lại bộ nguồn xem có nóng không - tắt máy khoảng 5-10', 3 là xem lại bộ tản nhiệt - lau chùi, 4 là dọn dẹp rác trong máy - dùng phần mềm ccleaner, 5 là cài đặt lại máy (ghost nếu có), chúc bạn thành công

doanthehiep85

vcthienk7c của mình bt lúc cpu tâmg 5 6% thì ram cug vừa >1000MB rùi,chả hiểu nó chạy cái j ác thế? Nhưng mà máy vẫn chạy bt,khởi động hơi chậm tí thôi Thế thì cứ bỏ check phần StartUp là máy lên nhanh hơn đấy, hay đừng có cài quá nhiều phần mềm vào ổ C. Cái nào k cần khai báo với hệ thống thì cài vào chỗ khác cho hệ thống đỡ phải check lúc khởi động

Các chủ đề có liên quan khác