phuonghathien

tình hình là đang học chứng chỉ A cần dùng office 2003, nhưng máy em nó cài sẵn 2007. bữa trước nhờ thằng bạn cài cho 2003 nhưng mãi không, nên lên đây nhờ các pro chỉ giúp.

cảm ơn!!

quynhhoa244

Bạn vào Start => Run , gõ Regedit. Tìm đến khóa

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\12.0\W ord\Options

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0\W ord\Options

Sau đó vào New => DWORD Value với tên ‘NoRereg’ , thiết lập giá trị là 1

Nếu bạn làm ra (tạo) giá trị này ở cá hai phiên bản, thì file *.docx được mở bởi Word 2007 , *.doc được mở bởi Word 2003. Nếu bạn làm ra (tạo) giá trị ở HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0\W ord\Options , cả 2 dạng file sẽ được mở bởi Word 2007.

Tương tự với Excel và PowerPoint và các ứng dụng khác nếu bạn muốn chạy song song.

Aswin

Bạn nên cài 2003 trước khi cài 2007 để sử dụng được cả 2. Không thể cài 2007 rồi mới cài 2003. Do đó bạn nên gỡ 2007 rồi cài như mình nói. Chúc bạn thành công!

Raymundo

Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Theo mình nếu bạn không dùng được office 2007 thì bạn nên gỡ và cài office 3 vừa đơn giản và máy cũng nhẹ hơn. Tránh được sự xung đột khi dùng.

Còn nếu bạn vẫn muốn dùng cả hai thì bạn làm cách như của bạn taoxanh1509 xem có được không nha.

Trên đây là lũy ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.

Freca

taoxanh1509 Bạn vào Start => Run , gõ Regedit. Tìm đến khóa

Nếu bạn làm ra (tạo) giá trị này ở cá hai phiên bản, thì file *.docx được mở bởi Word 2007 , *.doc được mở bởi Word 2003. Nếu bạn làm ra (tạo) giá trị ở HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0\W ord\Options , cả 2 dạng file sẽ được mở bởi Word 2007.

Tương tự với Excel và PowerPoint và các ứng dụng khác nếu bạn muốn chạy song song. mình vừa làm được theo cách của bạn. Thank nhiều!

vay_xep_li2007

Mình có 1 cách đối với người không rành về registry mấy nè !

Bạn dow về rồi chạy sau khi cài office 2003 và 2010 là được !

Chúc vui !

thankimka Mình có 1 cách đối với người không rành về registry mấy nè !

Bạn dow về rồi chạy sau khi cài office 2003 và 2010 là được !

Chúc vui ! chuẩn không cần chỉnh

tu_tra_loi

taoxanh1509 Bạn vào Start => Run , gõ Regedit. Tìm đến khóa

Tương tự với Excel và PowerPoint và các ứng dụng khác nếu bạn muốn chạy song song. Nếu bạn làm ra (tạo) giá trị ở HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0\W ord\Options , cả 2 dạng file sẽ được mở bởi Word 2007.

Mình cũng vừa làm như thế này nhưng không mở được tất cả bằng W2007, ai biết chỉ mình với . Mình chỉ thích xài = 2007 thôi !

kasperskyvn

traduhi Nếu bạn làm ra (tạo) giá trị ở HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0\W ord\Options , cả 2 dạng file sẽ được mở bởi Word 2007.

Mình cũng vừa làm như thế này nhưng không mở được tất cả bằng W2007, ai biết chỉ mình với . Mình chỉ thích xài = 2007 thôi ! thế thì gỡ 2003 ra, với lại cái trên kia nói chưa chuẩn, mình làm ra (tạo) giá trị NoRereg ở cả hai phiên bản thì file doc hay docx vẫn được mở bằng 2010, bạn thử làm như thế xem

Các chủ đề có liên quan khác