titi_to45

Tình hình là em mới down 43 part game Chiến thần về. sau khi giải nén thì ra file có đuôi .mdf

Xin hỏi các bạn là làm thế nào để cài lên và chơi được game ạ. Xin Thank các bác

Derrall

mdf là định dạng Alcohol 120%. Bạn có thể dùng UltraISO để đọc:
Bạn cũng có thể convert file .mdf qua file .iso sau đó dùng bt.

mua_saochoi09

anh có thể chỉ dẫn cụ thể hơn được không ạ. anh nhìn Nick là biết đấy, em thuộc họ nhà gà ạ. thanks anh

Down UltraIso về cài vào máy.

Sau đó thì bạn sẽ thấy xuất hiện thêm 1 ổ đĩa ảo nữa.

Chuột phải lên ổ ảo>UltraIso>mount>Chọn file MDF>ok.

Lúc này thì trong ổ đĩa ảo vừa có phần setup,sau đó bạn cài bình thường Chúc bạn thành công

luna_cute90

Em vừa cài đặt được, nhưng vấn đề là nó không nhận tay(control) để chơi ạ. nó hiện lên cái loại ngôn ngữ gì ấy, mặc dù em vừa chỉnh về tiếng Anh

Rất mong các Pro giúp đỡ để em có thể chơi được game bằng tay ạ. em xin cảm ơn

minh_blog

Chắc là bạn down nhầm bản tiếng Nga rồi,bạn kiểm tra xem máy vừa nhận Controller chưa?

cunpurk

limingshan chưa nhận Controller các Pro ạ. ai giúp em với, em phải làm thế nào bây giờ ạ?hix hix cái đấy có thể là do game của bạn là bản rút gọn nên nó thiếu phần đấy hay là do tiếng khác nên bạn chưa tìm thấy phần cotrol thôi

Giles

Cái này thực ra bản chất là giả lập PS2 , ng ta config sẵn để bạn chơi ~> kô có chuyện cắm tay phát nhận ngay. Bạn vào thư mục cài đặt , tìm trong đó file PCSX2.exe , chạy nó rồi vào chỉnh lại

Cái này tại đĩa Ps2 của nó gốc là đĩa Rus nên mới là tiếng Nga, chứ chả rút gọn được j đâu dung lượn vẫn = 1 DVD9 thôi mà

ducanh_pro34

limingshan chưa nhận Controller các Pro ạ. ai giúp em với, em phải làm thế nào bây giờ ạ?hix hix Bạn cài đĩa driver của cái Controller chưa?Cái tay đó hiệu gì?Còn nếu mấy cái tay cầm Made in China mà không có đãi driver thì cũng mệt mỏi đó

Nhìn cái hình của bạn mình thấy có hình nút X nên mình nghỉ chỉ config khi chơi bằng bàn phím thôi chứ nếu controller vừa nhận rồi thì chơi thoải mái.Để chắc ăn bạn nên down 1 game khác hay đem controller qua máy khác để test nha

Các chủ đề có liên quan khác