Ai biết cách đặt password nào mà mới mở máy vừa bắt nhập ko. Hôm nọ mình tháy có máy mới mở nguồn là đòi nhập pass rồi mới vào win. Ai biết chỉ với. Thanks

hoanglykhanh

máy xài windows gì ? xài ms dos hả

đặt pass xp/win vista/win 7(tương tự như nhau):

hechech12 Ai biết cách đặt password nào mà mới mở máy vừa bắt nhập ko. Hôm nọ mình tháy có máy mới mở nguồn là đòi nhập pass rồi mới vào win. Ai biết chỉ với. Thanks

rongxanh_arico

bạn vào Control Panel => User Accounts => chọn account => Create a password.Bạn nhập mk vào rùi ok thui.

2 ông ở trên có đọc kỹ k thế? nhập pass trc khi vào windows cơ mà đấy là đặt pass bios, chủ thớt khởi động lại máy vào bios mà chỉnh

Adriyel

Đặt PW BIOS:

Reboot --> ấn phím Del/F2/F12/F10... --> Chọn Boot --> Security --> Enter --> Enter --> Nhập Password vào --> F10.

còn 1 cách khác yêu cầu pass trước khi vào windows như sau:

bật hộp thoại run lên gõ syskey.exe rùi chọn update xong rùi set pass là ok

trqhuong

Bạn vào run gõ lệnh syskey >chọn update > check vào Password startup > đặt password là xong.

xuyenha_kr

damtiennam Bạn vào run gõ lệnh syskey >chọn update > check vào Password startup > đặt password là xong. ngoctuan29 còn 1 cách khác yêu cầu pass trước khi vào windows như sau:

bật hộp thoại run lên gõ syskey.exe rùi chọn update xong rùi set pass là ok Uhm! Đây là cách khác còn cái mình muốn nói là pass bios như trên kia

damtiennam Bạn vào run gõ lệnh syskey >chọn update > check vào Password startup > đặt password là xong. Thủ thuật này hay wa, thử luôn

Các chủ đề có liên quan khác