Hiện tại mình có một file PDF, vì lý do mình muốn chỉnh sửa file ấy nên mình vừa chuyển sang World nhưng lại gặp một vấn đề như sau:

Đó là khi chuyển sang định dạng .Doc thì tất cả các chữ đều bị lỗi hết, fonts toàn bộ văn bản bị vỡ trả toàn! Mình vừa thử nhiều phần mềm chuyển tử PDF sang World khác nhau nhưng vẫn không mất tình trạng trên!

Vậy anh chị em nào biết cách khắc phục tình trạng trên hay có phần mềm nào giúp chuyển đổi đuôi không gặp tình trạng trên xin chỉ dẫn mình với!

Chúc anh em một ngày vui vẻ!

Xin Thank rất nhiều!

henry_hoangvu87

thaihuongpro Hiện tại mình có một file PDF, vì lý do mình muốn chỉnh sửa file ấy nên mình vừa chuyển sang World nhưng lại gặp một vấn đề như sau:

Đó là khi chuyển sang định dạng .Doc thì tất cả các chữ đều bị lỗi hết, fonts toàn bộ văn bản bị vỡ trả toàn! Mình vừa thử nhiều phần mềm chuyển tử PDF sang World khác nhau nhưng vẫn không mất tình trạng trên!

Vậy anh chị em nào biết cách khắc phục tình trạng trên hay có phần mềm nào giúp chuyển đổi đuôi không gặp tình trạng trên xin chỉ dẫn mình với!

Chúc anh em một ngày vui vẻ!

Xin Thank rất nhiều! 1.Dùng Unikey

Trước tiên phải xác định mã nguồn là gì.

Để xác định mã nguồn, bạn vào các trang hay

Copy thử một đoạn văn bản của file DOC vừa chuyển đổi từ PDF dán vào cửa sổ mở ra, chọn 'Nhận dạng mã', trang web sẽ hiện thông báo cho biết bảng mã được dùng.
Copy toàn bộ văn bản (Ctrl A) (copy xong không bỏ vùng chọn) > click phải vào biểu tượng Unikey dưới khay hệ thống > Công cụ > chọn mã nguồn là mã vừa xác định, mã đích là Unicode > Chuyển mã.
Quay trở lại văn bản (lúc này vẫn còn chọn toàn bộ văn bản) dán vào (Ctrl V) > Finish.
2.Dùng Vietkey Office

Dùng tiện nhất trong các trường hợp sau:

Không vào mạng được để kiểm tra mã văn bản

Dùng nhiều bảng mã khác nhau trong một văn bản

Cài đặt Vietkey Office đến bảng thông báo Setup Vietkey Tool thì chọn Microsoft Word > trong Word sẽ xuất hiện một Toolbar Vietkey Tools.
Cách chuyển mã:

Mở file DOC cần chuyển mã > click Toolbar Vietkey Tools > Chuyen ma/font van ban... > click Đoán Font/mã 1 lần > chọn Font đích là VN Unicode 1 > bỏ chọn mục Chuyển Font > click chọn mục Tự động đoán mã > click Chuyển đổi

Contrucsion 1.Dùng Unikey

Trước tiên phải xác định mã nguồn là gì.

Để xác định mã nguồn, bạn vào các trang hay

Copy thử một đoạn văn bản của file DOC vừa chuyển đổi từ PDF dán vào cửa sổ mở ra, chọn 'Nhận dạng mã', trang web sẽ hiện thông báo cho biết bảng mã được dùng.
Copy toàn bộ văn bản (Ctrl A) (copy xong không bỏ vùng chọn) > click phải vào biểu tượng Unikey dưới khay hệ thống > Công cụ > chọn mã nguồn là mã vừa xác định, mã đích là Unicode > Chuyển mã.
Quay trở lại văn bản (lúc này vẫn còn chọn toàn bộ văn bản) dán vào (Ctrl V) > Finish.
2.Dùng Vietkey Office

Dùng tiện nhất trong các trường hợp sau:

Không vào mạng được để kiểm tra mã văn bản

Dùng nhiều bảng mã khác nhau trong một văn bản

Cài đặt Vietkey Office đến bảng thông báo Setup Vietkey Tool thì chọn Microsoft Word > trong Word sẽ xuất hiện một Toolbar Vietkey Tools.
Cách chuyển mã:

Mở file DOC cần chuyển mã > click Toolbar Vietkey Tools > Chuyen ma/font van ban... > click Đoán Font/mã 1 lần > chọn Font đích là VN Unicode 1 > bỏ chọn mục Chuyển Font > click chọn mục Tự động đoán mã > click Chuyển đổi Trước hết mình Thank bạn! Nhưng bạn giúp thì giúp cho chót!hai cách bạn chỉ dẫn mình vừa làm theo rồi mà vẫn không được! Bạn có kinh nghiệm có thể làm ơn chuyển giúp mình cái được không!Mình đang rất cần file world này!Một lần nữa xin cảm ơn!

Và đây là links file mình:

Oliverios

thaihuongpro Trước hết mình Thank bạn! Nhưng bạn giúp thì giúp cho chót!hai cách bạn chỉ dẫn mình vừa làm theo rồi mà vẫn không được! Bạn có kinh nghiệm có thể làm ơn chuyển giúp mình cái được không!Mình đang rất cần file world này!Một lần nữa xin cảm ơn!

Và đây là links file mình: Bạn đưa cái file PDF đó đi

dung_hitle

Dùng cái này nè bạn .

Mình dùng đủ tất cả cái convert đều bị lỗi font. Dùng mỗi cái này là convert được hết.

Hình như cái Acrobat Profesional nó cho phép chỉnh sửa trực tiếp trên file pdf thì phải... tìm trên google rồi download về cài vào thử xem bạn.

Contrucsion Bạn đưa cái file PDF đó đi Links file PDF ở đây bạn:

Bạn giúp mình với nhé! Rất Thank vì sự nhiệt tình của bạn! Những cách của các bạn nêu ở dưới mình cũng vừa làm rồi nhưng không được!hic

Ok . Mình có conver sang file doc và docx vì không biết bạn xài office nào .

Các chủ đề có liên quan khác