fuck_me

Mấy bác cho em hỏi tí. Số là như thế này, em đang dùng Win7 32 bit, em nghe nói là bản 64 bit thì đỡ dính virus hơn, mấy con 32 gì gì đó, đại loại là vậy. Nhưng không biết là khi dùng 64 bit thì có cần yêu cầu gì về cấu hình máy không? Em nghe nói là chỉ cần cái thằng CPU hỗ trợ thôi. Cái này không rõ lắm nên lên đây hỏi các bạn tí. Đa tạ các bạn nhé. À, em đang dùng CPU DualCore mà cái CPU này có EM64T (nhờ thằng CPU-Z nó xem giùm, cái này đọc trên báo mới biết)

Ouray

CPU giờ đều hỗ trợ 64bit cả, quan trọng là RAM phải nhiều để chạy dc HDH này, như đa số quy ước trên 4GB ram thì 64bit, dưới mức này thì 32bit, CPU thì cỡ dual core trên 2Ghz chạy dc rồi, còn virus thì mình thấy ít hay nhiều ở người dùng hơn là máy tính

cobehayquay246

Bạn qua đây để xem xem nhé!

Genk có 1 bài so sánh khá hay và độc đáo đấy:
Code: http://genk.vn/c185n20110418121418876/tim-hieu-ve-windows-32-bit-va-64-bit.chn Chúc vui!

crazyjack_tsd

Muốn biết CPU có hỗ trợ HĐH 64-bit không. Bạn tải file này về test sẽ biết: .

Hỗ trợ: Windows 7, Vista, XP, 2000, NT and Windows Me, 98, 95. Freeware và không cần cài đặt.

mike_son_4u

zeuseva1991 RAM trên 4GB thì ok

dưới 4GB thì có cũng như không Đâu phái! Kể cả RAM bợn trên 4Gb mà cấu hình không hỗ trợ thì cũng chỉ có nước ngồi khóc thôi bợn

king_death_2k8

theo mình thì nên dùng 32 bit vì đa số tất cả các máy hiện nay đều dùng 32 bit mà mình dùng 64 bit thì sẽ không tương thích và có một số vấn đề xảy ra. ngày xưa cũng định chuyển lên 64 bit nhưng sau khi đi tham khảo thì lại thôi

jerry0109 làm sao để biết win7 mình đang xài là bản 32 bit hay 64 bit xin các bạn giúp cho bạn click chuột phải vào biểu tượng computer sau đó chọn properties nó sẽ xuất hiện hộp thoại cho biết các thông tin về CPU của bạn, để biết windows 7 32bit hay 64bit thì bạn nhìn vào dòng system type thông số sẽ cho biết windows của bạn là bao nhiêu bit.

Brady

kh2989 CPU giờ đều hỗ trợ 64bit cả, quan trọng là RAM phải nhiều để chạy dc HDH này, như đa số quy ước trên 4GB ram thì 64bit, dưới mức này thì 32bit, CPU thì cỡ dual core trên 2Ghz chạy dc rồi, còn virus thì mình thấy ít hay nhiều ở người dùng hơn là máy tính bảo 64bits ngon hơn còn dc, chứ ít bị vius hơn thỳ khó "lọt" wa. bjo các Phần mềm hầu như chỉ tương thích với 32bits thôi, bạn cài bjo là vất vả kiểm bản Phần mềm phù hợp lém. Tốt nhất theo số đông vậy, khả năng tương lai bộ 64bits phát triển hơn nữa thỳ cài sau

Các chủ đề có liên quan khác