tat.nhoc

Mình cài bộ office 2003 trên máy rồi, bây giờ mình muốn xài office 2007, 2010 bản portable, nhưng sao bản portable cả hai bản 2007 và 2010 đều bị lỗi không bật lên được. Mình xài windows 7 home premium, làm sao mở được ofice 2007 và 2010 đây. Giúp mình nha.Thanks

jinjaujan

Cho mình hỏi cách sử dụng cùng lúc nhiều bộ office

Bạn nên cài vào máy luôn sẽ ổn hơn. Bản portable ít nhiều gì cũng không ổn định.

htdao_1204

Bạn thử test bản portable ở máy khác chưa ! có thể bản ấy bị lỗi(hay không hỗ trợ win7 bạn đang dùng) .Mà theo mình bạn nên gỡ cái 2003 ra đi và cài một cái thôi .Một là 2010 hay 2007

thanhcong0801

Cách cài nhiều bộ office chạy song song

Bạn đã quen với Office 2003 nên khá lúng túng và mất thì giờ mò mẫm khi chuyển sang làm chuyện với Office 2007, nhưng Office 2003 thì không mở được những file có định dạng mới như docx, xlsx... và không có những chức năng cao cấp của Office 2007? Không sao, bạn có thể cài song song cả 2 phiên bản này trên máy để dùng theo nhu cầu.

Từ khi Microsoft cho ra đời bộ Office 2007, người dùng đã được chứng kiến nhiều cải tiến đáng giá trong bộ phần mềm vănphòng chốngkỳ cựu này. Tuy chuyện nâng cấp từ bộ Office 2003 (OF 2003) lên sử dụng bộ Office 2007 (OF 2007) không phải là chuyện quá khó khăn, nhưng dường như người dùng vẫn e ngại những sự thay đổi về giao diện, vị trí trình đơn của phần mềm mới sẽ gây nhiều bỡ ngỡ, thậm chí là... rối cho công chuyện của mình. Vậy nên nhiều người không tiếp cận với OF 2007, vẫn sử dụng bộ OF 2003 vì đã “quen tay”. Bài viết này chỉ dẫn cách dùng chung bộ OF 2007 trên máy tính đã cài sẵn bộ OF 2003, để người dùng có thể đã sử dụng bộ phần mềm cũ cho công việc, đã thuận tiện cho chuyện mày mò làm quen bộ phần mềm mới. Cách thực hiện như sau:

- Trước hết, làm tạo mới một folder bất kỳ trong thư mục Program Files của ổ đĩa C, ví dụ: Office07. Đưa đĩa cài đặt Office vào ổ đĩa của máy, trình Autorun sẽ tự chạy. Sau khi phân tích thấy trên máy đã có sẵn bộ OF 2003, tự động sẽ có một bảng thông báo mời bạn chọn Upgrade (nâng cấp) hay Customize (Tùy chọn). Hãy chọn Customize.

- Ở bảng tiếp theo, thẻ Upgrade, đánh dấu chọn Keep all previous versions. Sau đó chuyển sang thẻ File Location, bấm nút Browse để chọn thư mục lúc nãy đã tạo trong bước 1 (Office07). Chuyển sang thẻ User Infomations, điền các thông tin cần thiết. Bấm càiNow ở góc phải bên dưới để bắt đầu cài đặt.

- Khi quá trình cài đặt trả tất, bấm nút Close để kết thúc.

Như vậy từ đây máy tính sẽ có 2 bộ Office chạy song song. Mặc định khi bạn bấm đôi vào một file Word, Excel, PowerPoint bất kỳ, OF 2007 sẽ được gọi lên để mở file đó, vì thế để làm chuyện với các chương trình của bộ OF 2003, bạn hãy khởi chạy các chương trình này từ thanh menu Start trước rồi mới dùng lệnh Open để mở file cần làm việc. Với cách này, bạn sẽ làm quen với OF 2007 thật dễ dàng và nhanh chóng, mà không gây xáo trộn quá lớn cho công chuyện của mình

Ngoài ra có thể dùng bản office 2003 này, có thể mở các file office phiên bản khác dễ dàng
Office 2003 Lite Silent cài– Hỗ Trợ Đọc Office 2007 và 2010

Edmond

thanks các bạn nhiều, tại vì mình cài máy dùm ng ta, mà ng ta đòi vừa xài ofice 2003 và 2007 ( hay 2010), nên mình tính 1 bản xài portable, vậy có cách nào không các bạn

kachisa_gdt

vậy thì vẫn cài bình thường thôi ! cài cái 2003 rồi thêm cái 2007 nữa thôi