Walsh

tui có một số tài liệu word down trên mạng lúc đọc ở windows xp thì không sao,bây h cài win7 đọc thì lỗi font không đọc được,nhưng soạn thảo tài liệu mới bằng tiếng việt thì vẫn được.mong tất cả người giúp đỡ

thanks

Sadiq

ko đọc được thì biết thiếu font nào mà down về cơ chứ.huhuhu

ruaiudh

htad không đọc được thì biết thiếu font nào mà down về cơ chứ.huhuhu bạn vào đây tham khảo nha bạn ,hướng dẫn khá rõ hơn đó

Gerrell

Em thì có Font đầy đủ nhưng không tài nào soạn thảo bằng tiếng việt trong work?!

Lâu nay em dùng windows sp vì mới cài windows 7 lên chưa biết cách mong các AC chỉ giúp

magaret_d

bạn vừa cái Unikey hay Vietkey chưa?

đã copy tất cả các font chữ bạn có vào C:\Windows\Fonts

mình cũng dùng win7 và vẫn viết tiếng việt trong word bình thường mà không có vấn đề gì hết

phuonganh1202

Nguồn tài liệu down trên mạng về thì font chử rất đa dạng nhiều ,đôi khi máy chưa cài font đó thì nó sẽ hiễn thị ra lung tung, vì thế bạn nên phải cài các font còn thiếu thì mới đọc được, để kiễm tra font chử đó là font gì thì bạn chỉ chuyện mở nó lên (lưu ý là tập tin này chưa có sự thay đổi font khi bạn down về), sau đó để ý trên thanh công cụ Font chữ của Word hiển thị là tên Font gì thì ghi lại, rồi vào Google gõ tên Font đó để tim và down về rồi cài vào máy vậy thôi rất đơn giãn, còn đối với win7 thì phần cài font chắc cũng không khác với XP là mấy (vì chưa xài do máy ở nhà cùi bắp quá ) bạn vào Control Panel tìm mục Font thử xem

Riêng các phần mềm UNIKEY hay VietKey chỉ hổ trợ gõ tiếng việt thôi chứ không hổ trợ hiễn thị, nếu HĐH máy thiếu Font thì cũng bằng thừa, các bạn đừng nên lầm lẩn nhé

Nick

anhanh_1 minh không soan duoc tieng viet tren windows 7 (chú ý viết tiếng việt có dấu)

Cài Viẹtkey, unikey chưa. Nếu cài rồi thì vừa bật lên chưa

Các chủ đề có liên quan khác