máy có cấu hinh như sau:

Pentium 4 3Ghz, 1 nhân 2 luồng bus 200

ram2 1.5G gồm 2 thanh. thanh 1 512MB(667), thanh 2 1GB(800), cả 2 thanh ram chạy với bus 553

video card: 256 MB

2 HDD: 20GB và 80 GB

Cài windows 7 Pro SP1. Lúc làm chuyện nhẹ nhàng thì máy chạy bình thường nhưng khi chơi game (kể cả game nhẹ) như Age of Empires III, nông trại 2, nông trại vui vẻ, …, video trên mạng(có lúc bình thường nhưng có lúc lại chạy 100 cpu và giật hình rất khó chịu),…máy chạy rất nặng lang kinh luôn, nhìu lúc khi thoát rùi nhưng máy tính vẫn chạy rất nặng kể cả khi làm các công chuyện bình thường, phải restart lại máy tình trạng đó mới hết. Fan nguồn thì chạy như cái máy xay gạo suốt cả hành trình, bộ nguồn nhẹ chứ không nặng (hìnhcoi nhưdỏm thì phải). ai biết tình trạng này là j hông cứu giúp mình dới. thank nhìu

pig_mama1995

Do dung lượng VGA onborad của máy bạn chỉ có 256MB nên máy bị chậm và lag là đương nhiên thôi. Bạn nên nâng cấp VGA rời.

ntthuy151

Do dung lượng VGA onborad của máy bạn chỉ có 256MB nên máy bị chậm và lag là đương nhiên thôi. Bạn nên nâng cấp VGA rời.

Theo mình không phải vậy,vì các game trên đều nhẹ.

Xin hỏi bạn cài windows 7 đó trên HDD nào?HDD củ hay mới?

Bộ windows của bạn vừa cài lâu chưa?Có Virus không?

hoahongty_89

hieuscortion Theo mình không phải vậy,vì các game trên đều nhẹ.

Xin hỏi bạn cài windows 7 đó trên HDD nào?HDD củ hay mới?

Bộ windows của bạn vừa cài lâu chưa?Có Virus không? mình cài trên ổ 80GB định dạng phân vùng cài windows là NTFS, ổ cứng còn mới chứ chưa cũ lắm đâu. windows cũng mới cài cách đây khoảng vài tháng, về virus thì chắc chắn 100% là k có

hokha2001

Híc. Chơi game trên windows 7 thường hay bị giật và lag. Xp chơi game thuận hơn.

máy bạn yếu thế mà chạy win7 thì chả lag và giật hình. bạn chuyển sang xp dùng với cấu hình như thế là ôk men

thanh_thanh6646

với cấu hình đó không íu đâu các pạn, mình nghĩ là do nguồn íu chứ không do cấu hình. tất cả ng tham khảo cái đây nè: . Máy mình chạy loại nguồn Vision 3G (cái dưới nhất). khi mua dề mình gắn thêm cho máy 1 HDD, 1 ram 1G, 1 cd rom, 1 fan loại nhỏ. khi làm cái công chuyện như vừa nói ở trên thì có lúc chạy em ru, có lúc bị lang rất nặng, nên mình nghĩ nguồn bị sụt áp, có ai cùng quan điểm với tui hông

Các chủ đề có liên quan khác