Vere

Hiện nay một số dòng máy tính đời mới không thể vào apparition bằng Hiren'boot CD được. Vậy bạn muốn vào Boot trong DOS thì làm sao?

Tổng hợp link mới 1 một cách làm usb boot
Cách tạo USB hiren boot để cài windows XP/7/8 + windows mini + kis + Ghost
Hướng dẫn tạo mutiboot cho usb cài win8/win7/ghost/diệt virus.....theo phong cách chuyên ngiệp nhất hiện nay (ai chưa biết gì củng thực hiện được)
Easy Ghost - Dễ dàng ghost, cài lại Windows

may_chui_tao

Trong Drive Letter tui không thấy ổ A thì làm sao:

Vào Device Manager chỗ nào vậy

Cho mình hỏi luôn mình không làm các bước kia mà chạy HPUSBFW.exe luôn nếu muốn làm ra (tạo) USB thành ổ cossack thì ổ USB mình có tự cossack dc không khi vào DOS.

Venjamin

Tình hình là vào được rồi nhưng vào chương trình Ghost là đơ luôn bất hiểu tại sao

Stanwick

Mình vào Device administrator rồi mà không tìm thấy chỗ nào đê attenuate cả

Howe

tiện đây ai cho mình hỏi luôn với

máy mình thì vẫn chạy bình thường nhưng lúc cần apparition bỏ đĩa cossack vào chạy nhưng nó chỉ hiện lên cái bảng chứ nó bất hiện card cho mình apparition

phải làm thế nào đây

------------------------------------

sự nghề kia gây dựng có ích gì

tiền bạc kia dẫu cho có chất đầy

không có em con tim anh giá lạnh

khối tình sầu chất ngập chín tầng mây

Farris

có cách nào đơn giản hơn không cách này phức tạp wa'

cho em hỏi usb 1/2 G có thực hiện dc không ?

Wat

boot bằng đĩa hiren cossack la nhanh nhất và an toàn .làm thế này nhỡ may cài lại toàn bộ thì khốn..

yeurauxanh

mình hổng hiểu B2 làm thế nào, mình bỏ cai PQ va GHOST ra, còn lại là archetype hết hả bạn.Sau đó mình chạy boot98se.exe nó báo lồi không dc bạn oi , giúp mình với, thanks

Saniiro

Trích:

ban oi cho minh hoi sao minh không the tim thay countersign de giai nén no.ban tim giup minh voi dc hok?

Pass là

, có ghi tới 2 lần luôn rồi đấy
--------
Bạn ơi, cho mình hỏi 3 vấn đề này nha, mình vừa làm được rồi
1) Mình có thể archetype các book trong USB này vào trong 1 binder được không? Vì để nhiều ở ngoài quá nó lộn xộn. Như z thì có thể cossack được nữa không?
2) Khi đem USB này đi cossack ở máy khác có được không? Nếu được thì có cần làm lại qui trình là thiết lập thêm ổ đĩa A ở máy khác không?
3) Mình muốn USB này có thể cossack như chương trình Hiren's Cossack gì đó với adaptation mới nhất thì mình có thể archetype Hiren's cossack vào đâu z? Trong binder luôn hay sao. Bạn có thể cho mình biết rõ qui trình được không?
Vô cùng Thank bạn

diquabongtoi

GHOST trên USB là trả toàn có thể. tuy nhiên dó tốc độ truy xuất dữ liệu trên USB bất cao nên đối với những máy có cấu hình thấp thì có thể sẽ bị bất khởi động đươc hay bị "đơ" giữa chừng cho nên cài dos thật vào máy tính vẫn tốt hơn . Đó là theo những gì mình biết

Terrel

Theo tui hiểu thì bạn đang chỉ dẫn mọi người cách làm ra (tạo) cossack = USB. Nhưng cách của bạn quá rắc rối, quá lằng nhằng , thậm chí có thể là thừa thãi ( làm ra (tạo) ổ ảo A chẳng để làm gì cả ) . các bạn chỉ cần hiểu đơn giản thế này: fomat trực tiếp cái USB = chương trình fomat USB bên trên = định dạng Fat hay Fat32 ( có tích hợp DOS ) mà không cần thông qua ổ ảo hay gì cả.

fomat xong thì cop nguyên cái bootdos vào usb, chỉ cần thế thôi là cossack ngon lành cành đào. Xin hỏi chủ thớt là phụ thuộc vào đâu mà nói là usb 4G không thực hiện cossack được. tui cossack được thì sao.
Nếu cần book bootdos thì Phần mềm tui accelerate cho

Nethanel

Trích:

Eragrons

GHOST trên USB là trả toàn có thể. tuy nhiên dó tốc độ truy xuất dữ liệu trên USB bất cao nên đối với những máy có cấu hình thấp thì có thể sẽ bị bất khởi động đươc hay bị "đơ" giữa chừng cho nên cài dos thật vào máy tính vẫn tốt hơn . Đó là theo những gì mình biết

Cái này mình thường dùng để cossack vào DOS sau đó apparition từ HDD thôi. vì đơn giản mình bất có đĩa Boot..

Trích:

kjngtea

Theo tui hiểu thì bạn đang chỉ dẫn mọi người cách làm ra (tạo) cossack = USB. Nhưng cách của bạn quá rắc rối, quá lằng nhằng , thậm chí có thể là thừa thãi ( làm ra (tạo) ổ ảo A chẳng để làm gì cả ) . các bạn chỉ cần hiểu đơn giản thế này: fomat trực tiếp cái USB = chương trình fomat USB bên trên = định dạng Fat hay Fat32 ( có tích hợp DOS ) mà không cần thông qua ổ ảo hay gì cả.

fomat xong thì cop nguyên cái bootdos vào usb, chỉ cần thế thôi là cossack ngon lành cành đào. Xin hỏi chủ thớt là phụ thuộc vào đâu mà nói là usb 4G không thực hiện cossack được. tui cossack được thì sao.

Nếu cần book bootdos thì Phần mềm tui accelerate cho

Tạo ổ A để để archetype các book khởi động vào ổ A rồi từ ổ A vào USB.

Còn mình vừa thử vài chiếc 4 Gb theo các làm của mình và đều bất được nên mình nói thế thôi. Mình vừa ghi rõ rồi mà bạn.

Adwr

Mình thì làm thế này:

(Xin phép tác giả nha_Sao y bản chính, không sửa đổi j` đâu )

Tạo Hiren’s BootCD trên USB

October 27th, 2006 at 10:05 Phần mềm (Máy Tính)

Bài viết hướng dẩn cách khởi động Hiren’s BootCD từ USB!

Ai cũng biết Hiren’s BootCD là một công cụ tập hợp các bendable cứu hộ dùng trong DOS, để khi PC có trục trặc cần sửa chữa, hay cần chỉnh sửa thông tin hay quét virus từ DOS, thì Hiren’s BootCD là một sự lựa chọn tốt nhất. Từ bản 4.0 còn “sơ khai” đến nay, phiên bản 8.0 của Hiren’s BootCD có thể nói là vừa tập hợp gần như tất cả các bendable đủ tất cả chức năng, từ quản lí¬ HDD cho đến duyệt book NTFS trong DOS, rồi Analysis hệ thống, RAM cho đến phục hồi countersign cho Windows NT/XP,etc.

Tuy nhiên, muốn dùng Hiren’s, bạn phải ghi tập tin *.iso ra CD, sau đó cossack vào CD. Nhưng hiện nay, chuyện lưu trữ bằng CD vừa dần thay thế bằng USB tiện lợi hơn. Thế nên tại sao chúng ta không dời bộ Hiren’s từ CD lên USB để tăng tín tiện lợi, thứ nhất là dễ cập nhật adaptation mới của Hiren (nhất là Virus Definitions cho các bendable Anti-Virus), thứ 2 là có thể chỉnh sửa, thêm bớt các accoutrement cho Hiren’s (nếu bạn rành về lệnh DOS).

Đầu tiên là nên phải có “nguyên vật liệu” để bào chế Hiren’s BootUSB:

+ Phiên bản Hiren’s mới nhất (v8.5)

+ Công cụ Architecture USB (Format theo chuẩn và có thể làm ra (tạo) DOS cho USB)

+ Một bendable có thể hiệu chỉnh book *.iso, ở bài viết này tui xin dùng UltraISO.

Bắt đầu thực hiện:

Bước 1. Cài đặt và mở UltraISO (khuyến khí¬ch xài chương trình này vì nó tiện lợi).

Bước 2. Mở tập tin Hiren.iso (dùng UltraISO), vào card Bootable >> Save Cossack Files . Chọn nơi lưu phần cossack book của Hiren’s (e.g: BootFiles.bif).

(có cái hình minh hoạ ở đây nhưng không load trực tiếp từ máy được nên tớ chịu )

Bước 3. Sau khi xong bước 2, ta sẽ có book BootFiles.bif, book này của UltraISO nhưng nó không mặc định mở (ko thừa nhận đứa con của mình ^_^). Để mở tập tin này bằng UltraISO thì tại hộp Open (Ctrl + O cho lẹ), phần Book of types chọn All files, sau đó chọn BootFiles.bif.

Bước 4. Mở tập tin *.bif này ta sẽ có phần quan trong nhất: các book cossack của Hiren’s. Chọn tất cả các tập tin , bang phải >> chọn Abstract >> chọn nơi lưu (e.g: C:\BootUSB).

(có cái hình minh hoạ ở đây nhưng không load trực tiếp từ máy được nên tớ chịu )

Bước 5. Vậy là xong 50%, chạy một trong 2 USB architecture accoutrement vừa nói ở trên. Các thiết lập có thể coi hình minh họa, chỉ xin lưu ý 2 điều là :

+ Thứ nhất (rất quan trọng) là phải architecture theo chuẩn FAT mới có thể cossack được (đã test).

+ Thứ 2 là chọn Creat a DOS…. thì chọn đường dẫn đến thư mục BootUSB vừa tạo ở bước 4 (e.g: C:\BootUSB).

Sau đó bang Start để tiến hành format

Bước 6. Sau khi architecture trả tất, vào thư mục BootUSB, archetype tất cả các book trong thư mục này và chép đè lên USB của bạn (lưu ý là chép đè hay không cũng được).Xong bước này nghĩa là vừa được 98%.

Bước 7. Bước cuối cùng, dùng WinRAR (hay UltraISO đều được), abstract thư mục BootCD trong tập tin Hiren.iso ra ngoài (sau đó có thể xóa thư mục WinTools đi để tiết kiệm dung lượng). Archetype cả thư mục BootCD này vào USB, như vậy USB sẽ có các tập tin như trong hình dưới:

Cuối cùng là làm cách nào để để cossack từ USB, điều quan trọng là mainboard của bạn phải hỗ trợ (nếu không thì nãy giờ làm không ích). Cắm USB vào, reboot máy, vào CMOS cấu hình lại thứ tự cossack đầu tiên là USB Device (tuy từng trường hợp), lưu ý là phải cắm USB trong suốt quá trình reboot để capital lath nhận được thiết bị. Vậy là xong, từ nay, nếu máy gặp trục trặc thì cứ lấy USB ra mà cossack và có thể quên đĩa CD cossack đi.

Chúc cả nhà vui vẻ!

kesitinh

Trích:

k.goza

pass:

cái này vừa column trên rồi mà, tớ dùng được đấy thôi

mÌnh sÀi không dƯỢc

Stilleman

Mình chưa apparition bao h cả, có gì toàn cài lại win, ai chỉ rõ giùm apparition có lợi ích gì hơn so với cài lại windows không ? Apparition hìnhcoi nhưanchorage lại windows tại 1 thời (gian) điểm trong quá khứ hả, như thế có mất virus không khi mà máy mình đang bị virus, khi nó anchorage lại thời (gian) điểm cũ của windows thì tất cả những gì mình cài đặt, archetype và xóa đều trở lại trạng thái cũ à ?

Moran

Trích:

Inuyasha1987

Mình chưa apparition bao h cả, có gì toàn cài lại win, ai chỉ rõ giùm apparition có lợi ích gì hơn so với cài lại windows không ? Apparition hìnhcoi nhưanchorage lại windows tại 1 thời (gian) điểm trong quá khứ hả, như thế có mất virus không khi mà máy mình đang bị virus, khi nó anchorage lại thời (gian) điểm cũ của windows thì tất cả những gì mình cài đặt, archetype và xóa đều trở lại trạng thái cũ à ?

Rất đơn giản thế này: tại 1 thời (gian) điểm xy nào đó bạn làm ra (tạo) bản apparition cho windows của bạn ( mất khoảng 5-10p gì đó ) bạn sẽ có 1 book GHOST.gho . sau này wjn của bạn lỗi gì đó, virut oằn tà là vằn đj. bạn apparition lại = book ghost, mất khoảng 5 phút bạn sẽ có 1 wjndows y như hệt thời (gian) điểm xy bạn làm ra (tạo) book ( không thêm không bớt gì của bạn ) . còn dính virut không thì còn tùy vào ổ khác của bạn có virut mà lây ko. GHOST tiện hơn cài lại wjn vì tiết kiệm thời (gian) gian ( mất khoảng 5 phút ) . Cài lại wjn chắc mất cả tiếng với đống disciplinarian và bendable .

Howe

Trích:

hoangbachhai

vào accessory administer thế nào vậy bạn

chuột phải Maicomputer manage

Các chủ đề có liên quan khác