Máy tính em không cài mật (an ninh) khẩu nhưng tự nhiên hôm nay bật máy lên nó lại yêu cầu mật (an ninh) khẩu. Em hok biết vì sao cả và làm thế nào để vào được máy cả.

Có bác nào biết bảo giùm em với.

peachgirl_91211

bạn ấn tổ hợp phím Ctrl + Alt + Del 2 lần rồi enter thử xem nếu không dc thì bạn lấy đĩa boot mà phá pass, cách phá nè

cauvong_gacon

Chắc máy bị virut hay bi thằng hacker nào đó nó đùa rồi ?

Bạn dùng đia bôt ma phá thôi

tieuminhthu

hoank53 Máy tính em không cài mật (an ninh) khẩu nhưng tự nhiên hôm nay bật máy lên nó lại yêu cầu mật (an ninh) khẩu. Em hok biết vì sao cả và làm thế nào để vào được máy cả.

Có bác nào biết bảo giùm em với. Có nhiều nguyên nhân

Mình chỉ bạn cách đơn giản ít ai nghĩ tới

Còn được hay không là tùy nhé vì cách của mình chỉ là 1 trường hợp thôi nhé

Thôi mình vào đề nhé

Khởi động máy lại khi ở màng hình màu đen nhấn F8 bạn vào chế độ safemod chờ 1 tí vào được window thường thì lúc này có 2 tài khoản. 1 tài khoản admin và 1 tài khoản người dùng. Bạn click vào chọn tài khoản admin nếu vào được window. Nếu bước này thành công thì bạn làm theo bước tiếp không thì chịu

Nhấn phải chuột vào My Computer chọn Manage -> click vào local users and groups -> Click vào USER -> nhìn bên phải thấy tên USER mà bạn bị khóa pass

-> click phải chuột vào tên USER chọn SET PASS.. rồi dùng pass mới là gì tùy bạn.

hongoc217

Mình nghĩ là không cần thiết đâu, chắc là máy bạn được một người bạn có lòng tốt đặt mật (an ninh) khẩu giúp đó, hi hi.

Trước tiên, bạn khởi động máy tính vào chế độ Safemode bằng cách bấm F8 trong quá trình khởi động, sau đó chọn chế độ Safemode.

Chế độ Safemode sẽ cho bạn vào trực tiếp windows mà không cần mật (an ninh) khẩu, nếu có thì mặc định là Administrator.

Sau khi vào màn hình bình thường, bạn Right_Click vào My Computer chọn Manage, cửa sổ Computer manager hiện ra, bạn chọn Local Users and Groups, tiếp theo chọn Users. Nhìn sang khung bên phải bạn sẽ thấy tên tài khoản mà vừa đặt mật (an ninh) khẩu.

Right_Click vào nó và chọn Set Pasword, tiếp theo chọn Process bạn có thể để trống nếu không muốn dùng mật (an ninh) khẩu, có thể xóa nó hay cũng có thể đặt lại pass cho nó.

Khi đặt mật (an ninh) khẩu xong chọn Ok

xuan_phong

Thank các bạn nhiều, em vừa vào được máy tính rồi. Rất Thank các bác. Yêu các bạn nhiều!!

hi2

Clerk

minhthienvnn Mình nghĩ là không cần thiết đâu, chắc là máy bạn được một người bạn có lòng tốt đặt mật (an ninh) khẩu giúp đó, hi hi.

Trước tiên, bạn khởi động máy tính vào chế độ Safemode bằng cách bấm F8 trong quá trình khởi động, sau đó chọn chế độ Safemode.

Chế độ Safemode sẽ cho bạn vào trực tiếp windows mà không cần mật (an ninh) khẩu, nếu có thì mặc định là Administrator.

Sau khi vào màn hình bình thường, bạn Right_Click vào My Computer chọn Manage, cửa sổ Computer manager hiện ra, bạn chọn Local Users and Groups, tiếp theo chọn Users. Nhìn sang khung bên phải bạn sẽ thấy tên tài khoản mà vừa đặt mật (an ninh) khẩu.

Right_Click vào nó và chọn Set Pasword, tiếp theo chọn Process bạn có thể để trống nếu không muốn dùng mật (an ninh) khẩu, có thể xóa nó hay cũng có thể đặt lại pass cho nó.

Khi đặt mật (an ninh) khẩu xong chọn Ok bai viet nay duoc day cack nay cung la cach ma tui dung de pha mat khau

neu ai khoa may cua con cai thi chung no co the sd cai lo hong nay de mo may cua bo me

noi chung ng` cai dia windows dat mk cho admin thi la tot nhat biet tat ca mat khau

jhk_hj

Tưởng máy bạn bị nhiễm virus, tại vì máy mình cũng gặp trường hợp tương tự nhưng là do Windows bị virus no "cắn"...

Cách nữa để phá password vào Windows nữa là bạn mở nắp case ra, rồi tháo quả pin CMOS ra khoảng 10 phút là password cũng đi đời mà.., sau đó lắp lại..

copedangyeu_tt

dantruong_phulo Cách nữa để phá password vào Windows nữa là bạn mở nắp case ra, rồi tháo quả pin CMOS ra khoảng 10 phút là password cũng đi đời mà.., sau đó lắp lại.. Cách này mới nghe ah.

Canary_7

ai giúp mình phá pass với mình làm như trên nhưng khi safe mode thì nó vẫn đòi pass

Một là có ai chơi đểu đặt pass.

Hai là bị virus:

===>>một là ghost lại máy

hai là gỡ RAM qua máy hok bị virus mà diệt

ba là lên google search từ khóa:may tinh khong log on duoc:

Rheged

saigonboy88 bai hướng dẫn

Dowload: ac! pass ban oi! =.+

melody_a4

nhokdragon94 Một là có ai chơi đểu đặt pass.

Hai là bị virus:

===>>một là ghost lại máy

hai là gỡ RAM qua máy hok bị virus mà diệt

ba là lên google search từ khóa:may tinh khong log on duoc: Gỡ RAM ra mần chi thế nhờ. Mình ngu quá không hiểu nổi

no_mercy9080

Theo mình biết thì có hai loại:

-loại đầu tiên là mật (an ninh) khẩu ADMIN (là mật (an ninh) khẩu lúc mình cài windows đặt) mật (an ninh) khẩu này mà phá bằng F8 hay F100 đi nữa cũng không ăn thua gì chỉ có đĩa boot mới phá được>?

-loại thứ hai là mật (an ninh) khẩu mình đặt sau khi cài windows xong .Loại này bạn chỉ cần khởi động nhấn F8 liên tục=> chon Safemodem vào windows chọn control panel chọn user accounton chọn tên mật (an ninh) khẩu mà mình bị người khác đặt rồi chọn remoot khởi động lại là ok

Đây là cách phá mật (an ninh) khẩu ADMIN (loại đầu tiên)

Bạn cho đĩa Hiren Boot CD các bản mới vào làm đĩa khởi động. Menu xuất hiện với 9 mục lựa chọn...

* Bạn chọn mục 9.Next...

* Chọn tiếp mục 4.Password Tools...

* Chọn tiếp mục 1.Active Password Changer 2.1 (NT/2000/Xp)

*Chương trình có 3 lựa chọn

1.Choose Logical Drive:để chọn ổ đĩa muốn phá password ->Next

+ Lúc đó chương trình sẽ tìm kiếm những ổ đĩa nào có chứa Windows.

+ Sau khi bạn chọn tên ổ đĩa chương trình sẽ liệt kê các user vừa được làm ra (tạo) trong Windows.

+ Bạn chọn đúng tên user mà bạn cần bỏ password

chương trình sẽ hiển thị dòng thông báo:

Would you like to reset this user''s password (Y/N) [N]:

Bạn có chắc chắn xoá password hay không?

Nếu bạn đồng ý reset lại password thì ấn chọn Y và chọn phím Enter.

Bạn thoát khỏi chương trình khởi động lại máy. Bạn kiểm tra xem còn password hay không?

Đó là cái mình biết ,nếu có gì sai sót thì mong lượng thứ

Travion

chắc đứa nào chơi xấc cài đặt pass cho máy tính của bạn rùi, ác nhỉ? bạn vào safe mode rùi gỡ ra xem sao, chúc bạn thành công

ngohuythanh_112

Nếu máy bạn có pin cmos thì bạn có thể tháo nó ra rồi sau đó lắp vào. Nếu không được thì dùng đĩa boot mà phá nhé. hay bạn có thể tham khảo thêm ở đây:

Các chủ đề có liên quan khác