one_love141

Thủ thuật CHỈNH SỬA Microsoft Office 2003 CỰC NHANH

- Thật là rắc rối khi các chỉnh sửa của Office thay đổi lung tung, các biểu tượng và ứng dụng biến đi đâu hết, lúc soạn thảo văn bản (đặc biệt là giáo viên soạn bài) đi tìm các chức năng để chỉnh sửa thì mò mẫm mãi. Sau đây là cách tùy chỉnh cực nhanh rất cần thiết kể cả kỹ thuật viên vừa cài đặt Office xong. Bạn tải về tập tin có tên New Settings File.OPS tui đã làm ra (tạo) tại " " hay tại đây “ ”. Theo chỉ dẫn đơn giản sau. Tất cả tất cả chỉnh sửa sẽ trả thành sau vài giây:

- Bạn vào Stat / Program File / Microsoft Office / Microsoft Office Tools nháy đúp chuột vào dòng Microsoft Office 2003 Save My Settings Wizard / Next / chọn Restore / Next / bạn bấm Browse và tìm đường dẫn đến File New Settings File.OPS mà bạn vừa tải về. Cuối cùng chọn Finish. Mở lại một trang Word hay Excel bạn sẽ thấy nó vừa hiện lên đầy đủ những công cụ bạn muốn. Bạn có thể lưu tập tin trên lại để dùng lần sau. Chúc các bạn thành công!

Có gì thắc mắc xin gọi về 0918018258

minhcuong050103

Thank ku nhiu nha

---------- Bài thêm lúc 10:51 ---------- Bài trước là lúc 10:50 ----------

cuii mia.mak sao hok co file down the'

Glyn

các bạn không cần tải ở đâu cả cho mất công và bị virus .Nó nằm ngay trên máy của bạn.Chỉ cần chú ý lưu khi office chưa có sự cố.Đương nhiên khi mới cài xong là tốt nhất.

Start /All Programs / Microsoft Office / Microsoft Office Tools / Microsoft Office 2003 Save My Settings Wizard / Next / chọn save the settings from this machine/nex/chọn nơi lưu/ finish

Nếu lỡ chưa lưu mà xảy ra sự cố thì sang máy khác còn bình thường mà lây.Dùng USB chuyển về máy mình.

Nó chẳng qua là sao lưu và phục hồi như sao lưu registry,ghost ...mà các bạn vẫn thường làm thôi.Mà nhớ theo trình tự mình nói chứ không phải như bài viết đâu.

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác