camhapt

Hiện tại mình đang xài Microsoft Security Essentials nhưng cũng chưa yên tâm lắm vì nó không có bảo vệ trên web nên cũng hơi sợ. Vậy cho mình hỏi là có ai đang xài Microsoft Security Essentials không trên máy và không xài chung với anti khác hay không ? Hay là xài chung được không ? Mình muốn xài chung với Eset Smart Security có được không ?

Ai am hỉu nhìu về antivirus thì vào bàn với. Cho mình mở rộng lớn kiến thức với

vnn_vn

Frank.Lincoln Hiện tại mình đang xài Microsoft Security Essentials nhưng cũng chưa yên tâm lắm vì nó không có bảo vệ trên web nên cũng hơi sợ. Vậy cho mình hỏi là có ai đang xài Microsoft Security Essentials không trên máy và không xài chung với anti khác hay không ? Hay là xài chung được không ? Mình muốn xài chung với Eset Smart Security có được không ?

Ai am hỉu nhìu về antivirus thì vào bàn với. Cho mình mở rộng lớn kiến thức với thường thì không nên cài 2 av bởi nó có thể xung đột( trước bị rui`). hơi nặng máy

nói thật là đang chạy 2 cái MSE và NIS chưa thấy xung đột. máy chậm hơn chút khi khởi động, được cái yên tâm.

Cài chung NOD32 và MSE thấy chậm và kéo RAM quá nên xóa. Nhưng trong quá trình xóa thì lỗi ko, làm phải tìm cách xóa

blackbery18

Thấy cài 1 mình MSE cũng okie lắm rồi ^^ update liên tục không vấn đề j đâu. Chả nên phải cài thêm chương trình av nào nữa cho nặng. Nói chung MSE cũng được điểm khá cao trong các bài test về anti viruss

ammay_ngu

Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Theo mình bạn không nên cài 2 phần mềm diệt virut trên cùng một hệ điều hành. Như thế sẽ gây ra xung đột, mà còn có tác dụng ngược lại.Bạn nên cài một phần mà bạn đánh giá là tin tưởng nhất thôi. Và bạn chụi có update các phiên bản virut mới nhất là được.

Trên đây là lũy ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn thành công.

thailinh_se7en

Chắc bạn còn nhớ khi bạn bắt đầu cài windows thì 1 trong những yêu cầu đầu tiên trong action center bắt bạn làm là cài 1 chương trình chống virus, trong windows 7 là như thế (chắc bạn cũng xài windows 7 rùi còn gì), lúc click vào yêu cầu đó sẽ đưa bạn tới trang web của microsoft trong đó có 1 loạt danh sách các chương trình chống virus mà window khuyên dùng, trong đó có MSE và 1 số chương trình như avast, kaspersky,...Mình đảm bảo nếu dùng MSE chung với 1 trong các chương trình đó sẽ không phát sinh xung đột (vì vừa được check rui mà ). Như mình đang dùng với cái laptop ở nhà là MSE và Avast Internet Security 5.0 mà key mình lấy từ box Avast có hạn tới năm 2012, mình khuyên bạn nên dùng avast vì nó nhẹ hơn kasper, thế là toàn diện cả chống virus và bảo vệ mạng.

Thân.

Kelvin

Mình không biết nên cài ko. Hôm qua cài NOD32 máy nó nặng hơn và ì ạch hơn, và Ram tăng thêm 200 MB

o0x_14k_x0o

Máy có cấu hình thấp không nên dùng, ngược lại máy có cấu hình mạnh không xài thì không biết viết sao nữa Mình cũng đang xài 1 phần mêm diệt virus chung với Microsoft Security Essentials cũng chả có gì không ổn.

Brasil

Hai năm nay, mình vẫn dùng N360 và MSE, ổn định, yên tâm và không xung đột gì.

một máy chơi một thằng thôi, không lại chém nhau te tua đó.

---------- Bài thêm lúc 21:20 ---------- Bài trước là lúc 21:16 ----------

không tin tưởng thăng nào thì xóa quách đi cho khở nợ, cài một cái tin tưởng vào dùng, như kis hay avast chẳng hạn, em khoái avast free thoai.

thanh_thanh6646

Mình chơi mỗi thằng avg key tặng, chưa có trước mua bản quyền nên chịu, mà mình chỉ cài 1 ctrinh thôi nhièu quá máy chạy k nổi.

tranmanh8x18

tốt nhất là không còn nếu bạn thích được bảo vệ khi lướt web thì có lẽ là cài KIS hay NOR cho rồi

dùng microsoft security esentials với microsoft windows defender là được rồi , cả 2 đều của microsoft 1 cái là antivirus , 1 cái là internet security

Các chủ đề có liên quan khác