tranmainhatk5

Không hiểu vì sao sau khi máy tính mình (xp2) cài phần mềm VwebFilter ( chặn web đen) thì máy không dùng được nữa. Mỗi lần bật máy lên thì tất cả biểu tượng icon bị mất, click chuột trái, phải vào desktop thì không thực hiện được, cái thank taskbar thì chỉ khoảng 5s sau là mất luôn. Tóm lại mình chỉ nhanh tay thì click vào cái firefox ở taskbar thì vào được mạng. Mong tất cả người giúp đỡ nhanh cho mình với, thanks nhiều !

Roddy

Ai biết cách cài windows 7 chỉ cho mình với, mình đầu tiên vào boot sau đó cho CD-rom hay CD gì đó mà cũng chẳng được, tất cả người ai biết chỉ giùm nhé !

Norbert

cobk54 Ai biết cách cài windows 7 chỉ cho mình với, mình đầu tiên vào boot sau đó cho CD-rom hay CD gì đó mà cũng chẳng được, tất cả người ai biết chỉ giùm nhé ! Trước hết Bạn phải vào Boot cài cho ổ đĩa khởi động đầu tiên ! Cách làm như sau : Bạn Restart máy tính khi màn hình Logo hiện ra , nhấn phím Delete để vào Boot . Nhấn mũi tên trên bàn phím tới mục Boot , nhấn mũi tên xuống chọn Boot Device Priority > Enter . Nhấn mũi tên chọn CDROM PM... ,dùng mũi tên lên chuyển CDROM... lên vị trí 1 > Enter > F10 > OK > Enter . Khi máy tính khởi động lại chờ đến lúc hiện lên dòng chữ ở góc trái bên trên màn hình , Bạn nhấn 1 phím bất kỳ trên bàn phím . Windows sẽ chạy mục cài đặt và load Files ! ......... Chúc Bạn thành công ! Thân .

Jamie

cobk54 Ai biết cách cài windows 7 chỉ cho mình với, mình đầu tiên vào boot sau đó cho CD-rom hay CD gì đó mà cũng chẳng được, tất cả người ai biết chỉ giùm nhé ! copy nội dung đĩa windows 7 vào máy, chạy setup.exe

cobk54 Không hiểu vì sao sau khi máy tính mình (xp2) cài phần mềm VwebFilter ( chặn web đen) thì máy không dùng được nữa. Mỗi lần bật máy lên thì tất cả biểu tượng icon bị mất, click chuột trái, phải vào desktop thì không thực hiện được, cái thank taskbar thì chỉ khoảng 5s sau là mất luôn. Tóm lại mình chỉ nhanh tay thì click vào cái firefox ở taskbar thì vào được mạng. Mong tất cả người giúp đỡ nhanh cho mình với, thanks nhiều ! Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Máy của bạn có thể bị xung đột phần mềm. Bạn nên gỡ ra. Còn nếu bạn vẫn muốn dùng nó thì bạn bạn cài lại windows sau đó cài phần mềm đó lên xem có bị nữa không, nếu không thì cài các phần mềm khác tiếp theo để lại trừ các phần mềm xung đột. hay lỗi trên cũng có thể máy của bạn bị nhiễm virut.

Trên đây là lũy ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn thành công.

Các chủ đề có liên quan khác