Anh em cho hỏi máy tính của em bị gì mà khi click vô ổ đĩa nó hiện ra như thế này

Anh em chỉ dẫn cách khắc phục với.

Thanks.

Chúc sức khỏe.

Bị virus chứ gì, auto run gì đó, tải cái này về quét thì ổn Malwarebytes' Anti-Malware

Link đây : tải bản miễn phí ấy

henry_d_880

Tạo 1 file với đuôi .bat, ví dụ a.bat

Click chuột phải chọn edit, dán đoạn lệnh sau:

del D:\autorun.inf

Với D là ổ đĩa không mở được.

Sau đó lưu lại, click đúp chuột chạy, khởi động lại máy và xem thử còn bị nữa không

leanh9a1vip

Em làm cả 2 cách trên nhưng không dc.

Anh em vui lòng chỉ em cách khắc phục đi, em ghost lại máy nhưng nó không hết.

ngucto

Không thấy cao thủ nào vô giúp mình hết vậy ta.

Up 1 cái cho lên trên coi.

Giovanni_HR

phải quét sạch virus trước vừa rồi xài winrar vô ổ D xóa mấy file autorun đi, restart lại là ổn

twinkle_love_93

theo suy nghĩ của mình hình như bạn để chế độ open with... trong computer vì có lần mình bị như thế mày mò 1 chút là được mà,vô chế độ restore lại.mình không giúp được nhiều sr

JustinNguyen79 Em làm cả 2 cách trên nhưng không dc.

Anh em vui lòng chỉ em cách khắc phục đi, em ghost lại máy nhưng nó không hết. Bạn bị nhiễm virus autorun vào ổ D rồi, bạn có thể thử down chương trình diệt virus FireLion về quét thử xem, trước mình cũng bị 1 con autorun của đà nẵng, dùng chương trình này quét khá hiệu quả. Cách tốt nhất để không bị nhiễm autorun là đừng kích đúp vào bất kỳ ổ đĩa nào.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
B Nghiên cứu các định liên quan giữa các tai biến sản khoa với các bất thường đông máu khi mang thai Tài liệu chưa phân loại 0
N Nghiên cứu so sánh tỷ lệ các tai biến sản khoa khác khi sinh giữa nhóm có bất thường và nhóm không c Tài liệu chưa phân loại 0
S Xác định giá trị bất động sản khi bồi thường giải phóng mặt bằng,thực trạng đền bù giải phóng trên đ Luận văn Kinh tế 0
H Em không biết cô ấy bị bệnh gì mà hãy làm bất kỳ việc gì thường hay quên,đôi khi vưà mới làm xong là Sức khỏe 2
T Khi gần tới ngày thi em thường có tâm lý lo âu, ăn uống kém, không có hứng thú với bất cứ cái gì. Vậ Sức khỏe 1
B Người chưa bao giờ mơ khi ngủ. Không biết như vậy có gì bất thường không? Sức khỏe 1
A Những điều bất thường trong chu kỳ bạn cần lưu ý Thị trường, Mua bán 0
D Ứng dụng lý thuyết tài chính hành vi để lý giải cho những bất thường trên thị trường chứng khoán Việ Luận văn Kinh tế 0
D Giáo trình môn học Tâm lý hành vi bất bình thường - Nguyễn Ngọc Lâm Y dược 3
D Nghiên cứu các kháng thể bất thường kháng hồng cầu ở một số đối tượng tại Bệnh viện nhi Trung ương Khoa học Tự nhiên 0

Các chủ đề có liên quan khác