Bradburn

Cho hỏi tui đang dùng máy tính xách tay VAIO VGN-CR41. thuộc windows vista. Cho tui hỏi về vấn đề là khi tui bật máy lên thì máy ra rất chậm khoảng 5 phút mới lên màn hinh. Nhưng khi lền màn hình ở dưới thanh công cụ xuất hiện một cái khóa và có chứ '' Failed to connect to a windows service'' nhưng sau khi lên windows thì máy vẫn sử dụng nhanh như bình thường nhưng khi kết nói vào Internet thì hình như máy không liên kết với modem. các bạn nếu ai biết lỗi này, mong giúp tui sửa lỗi cái

lephuong_rong

Đây là lỗi win, bạn vào start >run, gõ msconfig rồi enter > chọn Normal startup hoặc qua tab Services click Enable all.Dùng Ace utilies hoặc Ccleaner quét dọn máy tính, quét virus luôn xem. Nếu không hết thì cài lại windows là vừa.

Cedrik

Máy tính của bạn bị lỗi kết nối mạng chứ không phải lỗi windows đâu.Tình trạng này xảy ra lâu chưa vậy bạn?

anhkeen

phải mất 5 phút mới khởi động xong thì tốt nhất bạn cài lại windows hoghososhosst lại windows đi nha.

khucdotri

Khuyên thật bạn 1 câu là nên dùng lại windows XP or windows 7 đi, nó nhẹ hơn Vista nhiều lắm

Các chủ đề có liên quan khác