Doran

các bạn nào biết cách làm cho 1 chuơng trình vừa cài trong máy mà không xuất hiện trong Add or remote ( contrl panel) không chỉ mình với.

Mình không muốn bị xóa hoài cái trò game, chị mình cứ xóa nó. Mình vừa ẩn thư mục cài game trong ổ C, nhưng bà chị cứ vào add/ reote xóa mấy lần, ai giúp với. Mình biết chắc bả không biết revouninstaller hay your unstand đâu.

Thank các bạn

Bryon

Ý của bạn là xóa đi cái icon gỡ cài đặt trong phần ad / remove program đúng hok.

Mình có 1 cách nhưng phải dùng đến Cclean - chương trình dọn rác này ắt hẳn bạn vừa cài.

Bạn chỉ chuyện chạy CClean, sau đó vào menu TOols trong mục Uninstall bạn tìm đến chương trình cần xóa. và bấm delete là xong. Vào lại trong add/ remove sẽ hok còn nữa ( nhớ là bấm delete chứ đừng bấm Run Uninstall đó nhé. )

Chúc vui !

Trentin

Còn vụ này nữa pro ơi

Mình mới tải bản ghost xp trên mạng về mà thằng cha chủ bản ghost chơi ác quá, đặt tên mình lên menu chuột phải, giờ có cách nào xóa đi không nình nghĩ trong resistry mà không biết chổ.

Mà bản ghost này mình cài kiểu chuột mới cũng không được lun.

vậy sao cài hình chuột khác được hả mấy anh pro

alone_star

Kiểu chuột ? Bạn thấy có cái nút Browse -góc dưới bên phải.trong cái hình của bạn hok. ? Vào browse đó sau đó vào Folder Cursors. Xem thử có kiểu chuột trong đó hok ?Có lẻ là có !

Còn về Tên đăng ký thì

Down cái đó về. chuột phải chọn edit rùi cái nào có tên bạn chỉ chuyện đổi thành tên mà bạn thích. rùi save lại. Chạy nó. Tên tuổi giờ là của bạn rùi đó. hihi

OK

Chúc vui !

Dilwyn

con chuột mình giải quyết theo HD của bạn được rùi,

Chì mình giải quyết cái menu lun đi bạn, mình chạy file reg của bạn và đổi tên trong đó rùi

deltaseriea

Mrkotexwhite

con chuột mình giải quyết theo HD của bạn được rùi,

Chì mình giải quyết cái menu lun đi bạn, mình chạy file reg của bạn và đổi tên trong đó rùi Sorry nhé.

đọc chưa kỹ nên chỉ dẫn bị sai. Làm theo mình lại nè./

Bạn . TẢi chương trình Resource Hacker đó về.

Cài đặt vào. rùi chọn open

Copy dòng lệnh này vào %windir%\System32\Shell32.dll

sau đó đến menu -> 215 -> 1033

Chụp hình cái đó post lên đây cho mình.

Chúc vui.

B /s. Nếu hok. bạn hãy tìm đến dòng "dien tu khai- lan" rùi delete cả dòng đó đi. Nếu muốn hiển thị tên của bạn thì bạn có thể đổi thành tên mà mình muốn. làm xong bấm vào nút Compile Script -> Save

chúc vui!

[QUOTE

=Mrkotexwhite;4647333]

bann11f ơi mình muốn ghi chữ vào chỗ này làm sao hả pro[/QUOTE]

Nếu bạn muốn ghi chữ vào đó thì bạn phải biết sử dụng Photoshop để chỉnh sửa mới được !

Mình có cái chữ mặc định của windows rùi, mình muốn nó như cũ thì sao hả pro

làm sao gắn nó vào chổ start hả Pro

Bạn kiếm đâu ra cái đó giỏi vậy ?

Bạn làm theo mình nhé. mà hok biết có được hok ? mình chưa thử nữa ?

Bạn mở cái Resource Hacker đó ra.

Open -> gõ explorer -> tìm đến Bitmap -> Đến khóa 167 -> 1033 -> Chọn Replay icon -> Đưa cái Icon đó vào Save lại -> Reset computer.

Ok

Chúc vui !

bạn là pro nhất mình gặp đó, Thank nhiều nha, mà mình làm như bạn rùi, mở theo khóa đó thì ra y cía hình ở trên của mình

Tại vì lúc sáng mình mò và copy từ khóa đó ra mà

Các chủ đề có liên quan khác