andongwoo_007

Em cũng "Disk write protected" như vậy. Đã thử tất cả các cách được hưỡng dẫn nhưng vẫn không được. các bạn thử ra tay hộ em 1 phát.

Nói rõ thêm để các bạn tiện hình dung:

1. Mặt hàng: USB hiệu Kingston 8BG (Em mua bên Trần Anh ở Hà Nội) ---> không phải hàng lởm, không phải loại có nút gạt, không phải thẻ nhớ.

2. Vấn đề về Enable/Disable thì không nên phải đụng đến vì em vừa thử qua trên dưới 10 chiếc PC khác nhau và em cũng không chicken đến nỗi không biết Enalbe nó lên. Regedit cũng rứa không ăn thua.

3. Format: Vẫn format được như bình thường, dung lượng sau khi format hiển thị lên vẫn đầy đủ

4. USB vẫn copy được dữ liệu vào sau khi format, dung lượng không quá 20 MB/1 lần thì vẫn okie.

5. Chỉ khi em copy dữ liệu >20MB thì nó bắt đầu báo "Disk write protected" cái này thì thật là đau đầu, em học về phần mềm, copy files toàn cỡ 50MB trở lên. Sau khi bị báo cái lỗi đó thì USB bắt đầu "đơ", không thể copy vào hay del files được nữa

6. USB bị "Disk write protected" rồi format thì lại dùng được như bước 3 rồi tiếp tục theo các bước tiếp theo.

Bác nào cao tay chỉ giúp

biết thì nói, chứ úp úp mở mở,còn cái cách cài lại frimware thì ai cũng biết,vấn đề lsf tìm frimware thôi, như mình USB hp 175w thì có tìm đàng trời

Các chủ đề có liên quan khác