atv_24h

Mấy anh ơi cho em hỏi !!!! Sao nhà em kỳ quá !! Game ngoài tiệm em nghe nói ram chỉ có 512mb hay 1g gì ấy mà game nào cũng chạy ngon lành , kiếm thế thì kéo 3 ,4 acc không lag . Nhà em cũng ram 1G thế mà 2 acc kiếm thế chạy không nổi , tinh võ vào là đứng . Bạn em nói là do card màn hình yếu . Có phải không ??? Nếu yếu có cách nào update cho nó mạnh lên không ?? Mấy anh chỉ giúp

Nếu muốn chơi game mà ít lag thì ít nhất là card màn hình phải từ 256Mb trở lên. Để coi thông số card màn hình trong máy mình là bao nhiêu thì bạn làm như sau
Run -> gõ dxdiag -> chọn thẻ Display rồi xem chỉ số này là bao nhiêu

Nếu số này càng lớn càng tốt ( ít nhất là phải 256Mb )

lên rìu bạc rồi thì vui lòng tìm hiểu kĩ trước khi nói nhé

nếu vừa có card rời thì dung luơng không phải là thứ thiết yếu

256Mb + share ram thì cũng hơn 512Mb rồi

mà game thường chỉ yêu cầu chừng đó là cùng

@chủ 2 pic: xem lại cái card on của bác, chắc là main đời thấp quá nên card ảo hơi yếu

bác có thể nghĩ đến 1 cái card rời để chơi game tốt hơn

7300GT là 1 lựa chọn hợp lí cho tựa game của bác

rẻ và đủ xài

have fun!

detamgai_78

hunter47 lên rìu bạc rồi thì vui lòng tìm hiểu kĩ trước khi nói nhé

@chủ 2 pic: xem lại cái card on của bác, chắc là main đời thấp quá nên card ảo hơi yếu

rẻ và đủ xài

have fun! Thì bác chủ topic xài card on nên mình mới nói vậy chứ xài card rời thì làm gì có vụ 3 cái game nhẹ hều kia cũng lag phải không nào ! Phải phán đoán tình thế mà đưa ra nhận xét chứ !

angel_lovely_08

muốn nâng cấp cũng phải xem máy của bạn có hỗ trợ card dời không.nếu không thì khó đấy,thậm chí không thay dc.tôt nhất mua máy mới

nếu số này càng lớn càng tốt

của tui có 1,2 GB vậy thì con của tui với của bác con nào mạnh hơn

một số đời card ảo dung lượng không cao nhưng khá mạnh

trước đây tui chưa có card rời dùng card on 256Mb chơi Gta san lag tung đít

nhưng cái card của thằng bạn tui chỉ 128 lại chạy rất ngon lành

have fun!

Thoraldtun

hunter47 nếu số này càng lớn càng tốt

của tui có 1,2 GB vậy thì con của tui với của bác con nào mạnh hơn

một số đời card ảo dung lượng không cao nhưng khá mạnh

trước đây tui chưa có card rời dùng card on 256Mb chơi Gta san lag tung đít

nhưng cái card của thằng bạn tui chỉ 128 lại chạy rất ngon lành

have fun! Vậy tóm lại cái card của bác là bao nhiêu Gb, bác nói thẳng ra luôn cho rồi ! Tất nhiên thì không phải card nào dung lượng cao cũng là mạnh, tuy nhiên vấn đề ở đây thì card on 256 Mb là chơi tốt mấy game trên mạng rồi chứ chưa nhắc tới mấy game "khủng". Trong khi đó bác chủ topic chỉ là đang hỏi tại sao máy bác ấy cắm nhiều acc thì lag thôi cơ mà, có thể đó cũng là 1 phần do mạng thì sao . Chung quy lại thì card on từ 256Mb trở lên đủ để chơi ngon mấy game online đúng không nào

Ruby_Thanh

Trời ơi nhìn card mấy bạn mình hoảng quá !!! card của mình có 32.0MB đó là máy lapttop

không biết máy lớn sao đây mà card dời là gì vậy nó mắc không /?/?/?/

hanah_82

hunter47 lên rìu bạc rồi thì vui lòng tìm hiểu kĩ trước khi nói nhé

rẻ và đủ xài

have fun! 356mb + share ram hơn 512mb ah?

zay choi hỏi shrea hết nhiu ram đừng có nói là 256mb nua nhá! NgX thi ym!

familya6vuive

phucvt980 Trời ơi nhìn card mấy bạn mình hoảng quá !!! card của mình có 32.0MB đó là máy lapttop

không biết máy lớn sao đây mà card dời là gì vậy nó mắc không /?/?/?/ Trời ! Máy tính được đánh giá là mạnh qua 3 thông số chính sau
1 - RAM

2 - Chip xử lí (CPU)

3 - Card màn hình

Qua đó cũng để thấy card màn hình quan trọng cỡ nào rồi chứ. Tùy thuộc vào loại xin hay dỏm thì có từng mức giá khác nhau, cái tạm ổn thì cỡ >1.5tr

Aidrian

Thế mấy bạn nghĩ sao về mấy cái máy ngoài tiệm , nó chả lag tý nào . ??? Card màn hình của ọ rất cao ư

phucvt980 Thế mấy bạn nghĩ sao về mấy cái máy ngoài tiệm , nó chả lag tý nào . ??? Card màn hình của ọ rất cao ư Đa số các máy ngoài quán mình thấy thì card màn hình của họ ít nhất cũng là 256Mb rồi, còn lại thì toàn là 512Mb

---------- Bài thêm lúc 21:30 ---------- Bài trước là lúc 21:28 ----------

orion9x_epu Cuả mình thế này dùng ngon!
Nếu mình đoán không nhầm thì Ram của bạn là 2Gb phải không

member12a9_2008

memory của VGA không phải là cái thiết yếu , cái quan trọng là series của nó kia , bạn còn quên 1 cái cũng quan trọng không kém là PSU nhé , PSU yếu mà bạn chơi nhiều acc quá nó kéo không nổi --> lag

sinhvien_kt

Thấy mấy bác nói là em mờ cả mắt. Có bác nào chỉ gúp em. Card rời là card ntn? Card on là như thế nào không? Thank các pác. Em gà xin đừng chém.

long_pham982

xtremept Thấy mấy bác nói là em mờ cả mắt. Có bác nào chỉ gúp em. Card rời là card ntn? Card on là như thế nào không? Thank các pác. Em gà xin đừng chém. Card rời là card mình lắp thêm, còn card on là card vừa được tích hợp sẵn trong Mainboard

huynhvanthong

muốn xem máy có card rời không thì dùng cpu-z

chạy xong xem ở phần "đồ họa" nó ghi bit 32 trở xuống thì là on

64 trở lên là card rời

have fun!

nhok_gl_2010 Card rời là card mình lắp thêm, còn card on là card vừa được tích hợp sẵn trong Mainboard Bác ơi. Cho em hỏi thêm.Muốn gắn card màn hình thì mình phải gắn như thế nào vậy bác? Có nên phải chạy phần mềm nào không? Vừa xài card rời vừa xài card on dc không hả bác.Bác nói card on dc tích hợp sẵn trong Mainboard tức là khi mua máy về card on luôn dc cài sẵn trong máy hả bác. Tks bán nhìu nha. Em không bít mong bác chỉ dùm.

---------- Bài thêm lúc 13:44 ---------- Bài trước là lúc 13:39 ----------

hunter47 muốn xem máy có card rời không thì dùng cpu-z

chạy xong xem ở phần "đồ họa" nó ghi bit 32 trở xuống thì là on

64 trở lên là card rời

have fun! Bác ơi cho em hỏi. Dùng cpu-z thì dùng như thế nào hả bác.Bác có thể nói rõ từng bước dc không ạ.Rùi muốn xem "đồ họa " như bác nào thì vào đâu ạ.Tks bác nhìu nhìu lắm.

quangtrungks7a

tùy từng loại main mà có thể gắn card thích hơp

8x và 16x

down cpu-z về và chạy như cài 1 Phần mềm bình thường

mở tab graphics trong tab đó nhìn chỗ bus width nó ghi là 32 trở xuống là on 64 trở lên là card rời

have fun!

Các chủ đề có liên quan khác