lifemelody_hz

Tình hình là cái case của mình chậm quá. hôm qua mày mò trên net thì nghĩ chắc là nó bị phân mảnh ổ cứng nhiều quá .down về cái O&O Defrag 12 profession thì thấy chạy ổ C hết có 5 phút thấy cũng dc(40GB ).mà sao chạy đến cái ổ D 126GB thì từ lúc 1 h đến bây h dc có 10%.lâu thế. Nhà đứa bạn có cái case 1.5Tb mình có thể đem qua nhà nó copy dữ liệu từ máy mình qua máy nó.Rồi format lại cả cái HDD của mình để hết phân mảnh ổ cứng ko? chứ chờ cái soft này chắc đến ngày kia quá.anh em giúp đỡ nhé

spiderman_hqc

Hoàn toàn được bạn à. Nếu không bạn có thể dùng cái này để giải phân mảnh cái này mình đang dùng cực nhanh, cực mạnh lại còn Free nữa.

blue_ruby

Tune up ultilities là một sự lựa chọn đáng để thử, không nên lạm dụng chuyện format như vậy , bị phân mảnh thôi mà bạn muốn format ổ đĩa .

Bạn vào đây tham khảo thêm :

hay bạn có thể vào đây để tìm cho mình một phần mềm giải phân mảnh như ý :

Chúc bạn thành công

PS: Nếu bạn quyết định format lại ổ thì nó sẽ hết phân mảnh ( không khuyên dùng )

duigachammuoi

theo mình ổ D của bạn có file system là FAT. Bạn nên chuyển sang NTFS thì defragment sẽ nhanh hơn

ljnhkute162

supernova100 theo mình ổ D của bạn có file system là FAT. Bạn nên chuyển sang NTFS thì defragment sẽ nhanh hơn Đây cũng là 1 cách.

starmoonkieu

chống phân mảnh thì có rất nhiều phần mềm,nếu bạn lười thì load Tune up ultilities 2010 về và chỉ cần một cái click là tất cả thứ nó tự sửa chửa cho bạn thôi ,tuy nhiên nếu máy bạn bị phân mảnh quá nhiếu có thể nó sẽ quết hơn 1h là cùng.

cauvong_gacon

liokocode Đây cũng là 1 cách. uhm.Nhưng bây h mình đang defrag rồi . H chuyển sang NTFS sợ nó lại làm lại từ đầu mất mất 8h đông hồ từ đêm qua