Roselyn

Có một trường hợp lạ mong tất cả người giúp đở mình chuyện như thế này

máy của sếp bị lỗi windows nên mình cài mới lại (win bản quyền) trong quá trình cài đặt không hề xãy ra lỗi gì, nhưng sau khi cài xong thì tất cả chuyện rắc rối xảy ra, tất cả các thiết bị lưu trữ đều bị yêu cầu format kể cả usb hay thẻ nhớ SD, mình cứ nghĩ các thiết bị này (usb và thẻ nhớ) có vấn đề nên mới đem sang máy khác test thử tuy nhiên tất cả chuyện vẫn bình thường, dữ liệu vẫn đọc được, nó xãy ra vấn đề nêu trên khi mình kết nối với máy tính của xếp

vậy theo các bạn lỗi này là lỗi gì, có phải do virus không, nó là con gì mà lợi hại thế, cách diệt ra sao

máy mình cài windows bản quyền và kas bản quyền luôn nên mình không nghĩ đây là lỗi win, và kas thì không có thông báo virus gì cả

vậy là sao, các bạn giúp với

Theo mình nghĩ trước khi bạn cài lại windows thì nên dùng đĩa Hirenboot vào Winmini -> vào ổ D,E.. xem có các file ẩn của virus không ( autorun.inf , abc..exe , ...bat ....) xóa hết các file đó.Tiếp theo bạn bắt đầu cài lại windows ( sau khi cài xong không vào các ổ đỉa D,E..) cài phần mềm diệt virus và update phiên bản mới nhất.Khởi động lại máy và bấm F8 để vào SafeMod quét virus.Để thử USB có nhận được và vào được ở máy đó không thì khi bạn vào Winmini cắm luôn USB vào và kiểm tra ( nên cắm cổng sau của máy ).Bạn cứ làm như vậy đi,có gì thắc mắc thì cứ post lên mình sẻ trả lời tiếp.Good Luck

Các chủ đề có liên quan khác